• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชุดซ่อมแม่ปั๊มเบรคบนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31997
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31997

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีมีปัญหาเบรคลึกไม่ค่อยอยู่เท่าที่ควร
ว่าจะเปลี่ยนชุดซ่อมแม่ปั๊มเบรคบน
เบอร์ BM 50 ราคาประมาณเท่าไหร่
ใครเคยเปลี่ยนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ

ลึกนี่ลึกยังไงจ๊อด

ตามปกติถ้าเปลี่ยนหม้อลมใหญ่ขึ้น เบรคมันจะลึกขึ้นปกติอยู่แล้ว

คือมันจะไม่ล๊อคอะ

• กระทู้ ผู้เขียน
ลึกนี่ลึกยังไงจ๊อด

ตามปกติถ้าเปลี่ยนหม้อลมใหญ่ขึ้น เบรคมันจะลึกขึ้นปกติอยู่แล้ว

คือมันจะไม่ล๊อคอะ

คือก่อนเปลี่ยนใช้แม่ปั๊มเบอร์ bm44
เหยียบเบรคก็ปกติแต่น้ำมันเบรคซึมที่ตัวปั๊ม
เลยเปลี่ยนเบอร์ใหญ่ขึ้นเป็น bm50
นึกว่าจะดีขึ้นแต่กลับเบรคแล้วไม่ค่อยอยู่
มันไม่ค่อยดูดเลยต้องกดแป้นเบรคลงจนเกือบสุด
บางทีก็ล้อล็อคครับพี่เล็ก (หม้อลมติดแม่ปั๊มขนาดชั้นครึ่งเท่ากันทั้งสองอัน)
ผมก็เลยคิดว่าลูกยางแม่ปั๊มที่เปลี่ยนตัวใหม่เริ่มจะไม่ดีแล้ว
ก็เลยจะเปลี่ยนชุดซ่อมครับพี่เล็ก

แก้ไขล่าสุด:
คือก่อนเปลี่ยนใช้แม่ปั๊มเบอร์ bm44
เหยียบเบรคก็ปกติแต่น้ำมันเบรคซึมที่ตัวปั๊ม
เลยเปลี่ยนเบอร์ใหญ่ขึ้นเป็น bm50
นึกว่าจะดีขึ้นแต่กลับเบรคแล้วไม่ค่อยอยู่
มันไม่ค่อยดูดเลยต้องกดแป้นเบรคลงไม่มากจนเกือบสุด
บางทีก็ล้อล็อคครับพี่เล็ก (หม้อลมติดแม่ปั๊มขนาดชั้นครึ่งเท่ากันทั้งสองอัน)
ผมก็เลยคิดว่าลูกยางแม่ปั๊มที่เปลี่ยนตัวใหม่เริ่มจะไม่ดีแล้ว
ก็เลยจะเปลี่ยนชุดซ่อมครับพี่เล็ก

รถจ๊อด 24V ถูกมะ ทำไมเป็น bm44 หว่า

ของพี่ 24V เหมียนกัน หม้อลมเดิมๆชั้นครึ่งใบเล็ก แม่ปั๊มเบอร์ BM50
ตอนนี้เปลี่ยนของสกายไลน์ หม้อลมชั้นครึ่งใบใหญ่ แม่ปั๊มก็เบอร์ BM50 เหมือนของเดิมๆ

งั้นต้องลองเปลี่ยนดูอะครับ แต่ชุดซ่อมไม่มีของแท้นะ จ๊อดลองโทรไปคุยกะเก้งดูดิ๊ เห็นว่าเค้าเคยเปลี่ยนชุดซ่อมนะ

รถจ๊อด 24V ถูกมะ ทำไมเป็น bm44 หว่า

ของพี่ 24V เหมียนกัน หม้อลมเดิมๆชั้นครึ่งใบเล็ก แม่ปั๊มเบอร์ BM50
ตอนนี้เปลี่ยนของสกายไลน์ หม้อลมชั้นครึ่งใบใหญ่ แม่ปั๊มก็เบอร์ BM50 เหมือนของเดิมๆ

งั้นต้องลองเปลี่ยนดูอะครับ แต่ชุดซ่อมไม่มีของแท้นะ จ๊อดลองโทรไปคุยกะเก้งดูดิ๊ เห็นว่าเค้าเคยเปลี่ยนชุดซ่อมนะ
เอออ.ก้อบอกไปแล้ว วันที่เลขเด็ดออก ให้เอาไปใช้ขอแค่กระเพราไก่ข่าวดาว
น้องเค้าคงคิคว่าผมพูดเล่นมั้ง เสร็จโจร1012เลยเมื่อเช้ายังจะเอาอีก ปั้มๆไปฝากเพื่อน สงสัยติดใจปั้มๆ รอบนี้จะยกปั้มแถวๆบ้าน...ปตท.เชลฯฯฯฯฯ55555
ปล.เลขนี้เฮงจิงๆขอบคุณที่ใบ้เลขเด็ดๆ:coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม