• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

โช้ค 200sx ใส่สปริงของ A31 ได้มั้ย + การรองspacerโช้คทั้งสี่ต้นทำให้รถเสียศูนย์มั้ยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.โช้ค 200sx ใส่สปริงของ A31 ได้มั้ย
2.ถ้าได้มันจะทำให้สูงขึ้นมั้ยคับ
3.รองspacerโช้คทั้งสี่ต้นทำให้รถเสียศูนย์มั้ย(อยากรองซักนิ้วครึ่ง)
4.ถ้ารองได้โดยไม่มีปัญหา จะหาสำหรับโช้คหน้าได้จากใหนครับ

โปรดชี้แนะด้วยคับ กำลังเครียดกับความเตี้ยของรถ:coolly-0041:

1.โช้ค 200sx ใส่สปริงของ A31 ได้มั้ย
2.ถ้าได้มันจะทำให้สูงขึ้นมั้ยคับ
3.รองspacerโช้คทั้งสี่ต้นทำให้รถเสียศูนย์มั้ย(อยากรองซักนิ้วครึ่ง)
4.ถ้ารองได้โดยไม่มีปัญหา จะหาสำหรับโช้คหน้าได้จากใหนครับ

โปรดชี้แนะด้วยคับ กำลังเครียดกับความเตี้ยของรถ:coolly-0041:
1-ได้แต่ไม่ควรเป็นโช๊ครุ่นช่วงชักสั้น
2- สูงขึ้นแต่ไม่สูงเท่าโช๊คเดิมA31
3-รองได้แต่ไม่ควรรองแล้วความสูงมากกว่าความสูงSTD ของ A31
4- ร้านอะไหล่ใหญ่ๆ
*ทุกครั้งที่ไปยุ่งเกี่ยวกับโช๊ค สปริง หนวดกุ้ง แพหลัง อาร์ม ล้อ ควรตั๊งศูนย์ใหม่ทุกครั้ง แต่ถ้าไม่อยากตั๊งก็ตามสะดวกครับ*:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากๆเลยคับบิ๊กจอห์น
ว่าแต่ร้านอะไหล่ใหญ่ๆเช่นที่ใหนช่วยแนะนำทีคับ
ผมจะได้ตรงไปหาได้เลย หาในเว็ยจนเหนื่อยแล้วคับ
หรือว่าที่พี่มีคับ ถ้ามีผมจะได้ไม่ต้องหาละ :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม