• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เกียร์ อ้อดต้ อยากมีเบรคมือแบบดึงเอาทำได้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ TORO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

TORO

Register
เข้าร่วม
15 เม.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เกียร์ อ้อโต้ อยากมีเบรคมือแบบดึงเอาทำได้มั้ยครับ

ขับรถเกียร์อ้อโต้แต่อยากได้เบรคมือแบบถึงเอาแบบเกียร์ธรรมดา คอนโซลมันพอเข้ากันได้มั้ย แล้วเรื่องระบบเบรคมือมันจะพอโมได้มั้ยครับ ไม่ยากเกินไปใช่มั้ยครับ :coolly-0043:

แก้ไขล่าสุด:

ตอนนี้ที่รถใช้คอนโซลกลางท่อนหน้าของ 12 V หรือ 24V อยู่หล่ะคับ

ถ้าจะถามว่า 12V กับ 24V ดูยังไง ก็จะตอบว่า 24V ท่อนหน้าสังเกตุว่า ที่เขี่ยบุหรี่มันจะมีลักษณะโค้งสโลปลง และ มันจะใช้กดเพื่อเด่งออกมาได้ ส่วน 12V จะไม่มี 1.ถ้าเป็น 12Vก็หาของตรงรุ่นมาใส่ลงพอดีเลยไม่ต้องแปลงไรมาก (แพงและหายาก) 2.ส่วน 24V ก็หาของตรงรุ่นแบบนี้ก็ได้ลงได้แต่ต้องแปลงช่องที่มันว่างนิดนึง( หรือหาของSKY R32) มาใส่ทั้งชุดก็สวยดีแต่มันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไร

ตอนนี้ที่รถใช้คอนโซลกลางท่อนหน้าของ 12 V หรือ 24V อยู่หล่ะคับ

ถ้าจะถามว่า 12V กับ 24V ดูยังไง ก็จะตอบว่า 24V ท่อนหน้าสังเกตุว่า ที่เขี่ยบุหรี่มันจะมีลักษณะโค้งสโลปลง และ มันจะใช้กดเพื่อเด่งออกมาได้ ส่วน 12V จะไม่มี 1.ถ้าเป็น 12Vก็หาของตรงรุ่นมาใส่ลงพอดีเลยไม่ต้องแปลงไรมาก (แพงและหายาก) 2.ส่วน 24V ก็หาของตรงรุ่นแบบนี้ก็ได้ลงได้แต่ต้องแปลงช่องที่มันว่างนิดนึง( หรือหาของSKY R32) มาใส่ทั้งชุดก็สวยดีแต่มันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไร

หรือหาของSKY R32) มาใส่ทั้งชุดก็สวยดีแต่มันจะไม่ค่อยเนียนเท่าไร

หมายถึง ชุดกลางชุดหลังไม่ช่ายทั้งหน้าหลังช่ายมั้ยครับ เห็นขายๆ กันพร้อม ตัวดึงพร้อมสาย 3200 ครับ เรื่องขาระยะห่างของรูน๊อตเดิมไม่ช่ายปัญหาช่ายมั้ยครับ

เรื่องการติดตั้งคอนโซลหลังกะตัวเบรคมือวันมีที่ใช้ใส่ตรงรุ่นเลยมั้ยครับ แปลงไม่มากใช่มั้ยครับ

เรื่องการติดตั้งคอนโซลหลังกะตัวเบรคมือวันมีที่ใช้ใส่ตรงรุ่นเลยมั้ยครับ แปลงไม่มากใช่มั้ยครับ

เดิมเป็นเกียร์ออโต้
ซื้อตรงรุ่นหรือไม่ตรงรุ่นมาก็ต้องแปลงครับ จุดยึดด้ามเบรคมือไม่มีเหมือนรถเกียร์ธรรมดา ง่ายๆ คุณภาพพอได้ก็เจาะตัวถังน๊อตร้อย ยากๆ คุณภาพดีไปหาซื้อแป้นยึดด้ามเบรคมือมาใส่ แล้วไขน๊อตยึดครับ

พี่ครับผมก็สงสัยครับของผมรถเป็นออโต้24v ผมซื้อชุดคอนโซลกลาง+เบรกมือสายไม่ตัด r32 มาครับ
ผมสงสัยที่ว่า สายเบรกมือที่ต่อจากด้ามเบรกมือลงมายังล้อ ต้องแปลงอะไรมากไหมครับหรือว่ามีวิธีอื่นๆแนะนำไหมครับ พอดีให้ช่างดูเค้าทำไม่ได้ครับ(เครียดเลยครับ)

พี่ครับผมก็สงสัยครับของผมรถเป็นออโต้24v ผมซื้อชุดคอนโซลกลาง+เบรกมือสายไม่ตัด r32 มาครับ
ผมสงสัยที่ว่า สายเบรกมือที่ต่อจากด้ามเบรกมือลงมายังล้อ ต้องแปลงอะไรมากไหมครับหรือว่ามีวิธีอื่นๆแนะนำไหมครับ พอดีให้ช่างดูเค้าทำไม่ได้ครับ(เครียดเลยครับ)
ไปให้พี่สมพรที่ท่าน้ำนนท์ทำให้นะครับ
0831795334

บ้านอยู่ย่านไหน แถวๆรามอินทรา บางเขนมีร้านทำครับ สนใจดูตัวเป็นๆก็โทรมาแล้วกัน :coolly-0003:

บ้านอยู่ย่านไหน แถวๆรามอินทรา บางเขนมีร้านทำครับ สนใจดูตัวเป็นๆก็โทรมาแล้วกัน :coolly-0003:

แย่แล้วครับ อยู่เชียงใหม่ครับจะทำไงดีเนี่ยๆๆๆ:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:

ส่วนมากเจอสายมันยาวเกินแต่มันตัดแถวปลายสายแล้วต่อตามความถนัดของช่างน่ะครับ
รถผมตัดแล้วใช้เชื่อมตรงหัวล๊อกใหม่ครับ
หรือถ้าเชื่อมไม่ได้ก็เอาแคมป์ตัวยูมาล๊อกเอาครับ
สำหหรับผมใช้คอนโซล 33 แล้วตัดต่อสร้างจุดยึดเองครับมันเยื้องนิดหน่อยผมใช้ตะไบถูประมาณครึ่งcmส่วนตรงรอยที่ชนกับท่อนเกียร์ตัดออกค่อนข้างเยอะครับตัดไปทาบไปเลยครับงานที่ออกมาก็เนียนดีครับถ้าไม่สังเกตุ ส่วนด้ามเบรคเพื่อนช่วยครับเจาะยึดกันเอง
ตัดสายเองไปเชื่อมหัวสายที่ร้านท่อครับ (ในส่วนของด้ามเบรคขอแนะนำไปอู่ครับตอนแรกคิดว่าจะง่ายครับมีถึงกับถอดเพลาเพื่อจะไขน็อตเลยครับ)

สรุปมันทำเองได้หมดต้องเข้าอู่นั่นเอง ขอบคุรครับ