• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> หม้อน้ำเป็นสนิมง่าย ทำไงดีคับ <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมใช้หม้อน้ำทองแดงธรรมดา

ล่าสุดเมื่อเดือนที่แล้ว

ทำรถเสร็จ ช่างว่าง เลยเอาหม้อน้ำไปล้างให้ด้วย

เออดี สนิมเยอะเกิ๊น

เค้าถอดไปทำให้

ตอนใส่ ก็ใส่น้ำยาหล่อเย็นของนิสสันให้ เขียวปี๋

นี่เมื่อวานเปิดดู

น้ำสนิมมาอีกแล้ว

ทำไงให้หายอะใช้น้ำยายี่ห้ออะไรดี

ที่ถามเพราะ เปิดดูรถคันอื่นในบ้าน

ไม่เห็นเค้ามีสนิมกันซักคันเลยอะ

แนะนำด้วยคับ :coolly-0003:

ถอดทิ้งซื้อใหม่ครับ

แบบมิเนียม

เคยใช้มีเนียม เขียวปี๋ ปกติ

แต่พอเป็นทองแดง ไม่เขียวแต่เป็นสนิมเหมือนกันว่ะ เลยเฉยๆ ไม่ใส่ใจแระ

พี่ต้นต้องใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำครับ
ผมว่าในเครื่องมันยังมีสนิมอยุ่ในเสื้อสูบอีกเยอะครับ
ตามนี้เลยครับการถ่ายน้ำในเครื่องยนต์ครับ
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/11888

แล้วถ้าจะหาจุดที่ถ่ายน้ำออกจากระบบ(เครื่อง)
แบบเกลี้ยงๆเลยมันไขตรงจุดไหนอ่ะครับ
เพราะถ้าคลายตรงหม้อน้ำ ยังไงมันก็ยังมีในเครื่องอยู่อ่ะครับ

แล้วถ้าจะหาจุดที่ถ่ายน้ำออกจากระบบ(เครื่อง)
แบบเกลี้ยงๆเลยมันไขตรงจุดไหนอ่ะครับ
เพราะถ้าคลายตรงหม้อน้ำ ยังไงมันก็ยังมีในเครื่องอยู่อ่ะครับ

ผมว่ายกหม้อน้ำออกถอดท่อยางหม้อน้ำออก
เอาวาวน้ำออกแล้วเอาสายยางอัดน้ำสะอาดเข้าไป
ไล่จนสนิมออกจนน้ำใสก็น่าจะได้มั้งครับคุณอั้ม ลองดูครับ

ผมว่ายกหม้อน้ำออกถอดท่อยางหม้อน้ำออก
เอาวาวน้ำออกแล้วเอาสายยางอัดน้ำสะอาดเข้าไป
ไล่จนสนิมออกจนน้ำใสก็น่าจะได้มั้งครับคุณอั้ม ลองดูครับ

ผมก็ว่าทำแบบนี้แหละครับเกลี้ยงแน่นอน...แล้วต้องใส่น้ำยาหล่อเย็นเหมือนเดิมนะครับอย่าลืม

มันจะมีน๊อตที่ไว้สำหรับถ่ายน้ำออกจากเครื่องคับ

แต่จำไม่ได้ว่าตรงไหนอ่ะ

มันจะมีน๊อตที่ไว้สำหรับถ่ายน้ำออกจากเครื่องคับ

นั้นดิพี่โจ้ อยุ่ไหนอะ มันจะเหมือนรถกระบะป่ะ มีลูที่ไว้ใส่น้ำล่างอะไรสักอย่าง

เอาน้ำใส่เข้าไป แล้วสตาร์เครื่อง น้ำมันไหลออกทางท้อไอเสีย น้ำดำโคตรๆอะ 5+

ขอบคุณทุกความเห็นคับ

สงสัยตอนที่ช่างถอดไปทำ

เค้าไม่ได้ถ่ายน้ำในเครื่องออกแน่ ๆ เลย

ขอบคุณคับ

น็อตไล่ลมที่อยู่บนสุดของเครื่องโดนไอจู๊ซแม่งขันจนขาดคาเครื่องไปแล้วง่ะ
อือ ๆ ๆ

น็อตไล่ลมที่อยู่บนสุดของเครื่องโดนไอจู๊ซแม่งขันจนขาดคาเครื่องไปแล้วง่ะ
อือ ๆ ๆ

จูซซี่ แรงดีไม่มีตก อิอิ

ก็แสดงว่าของพี่ก็ใช้ไม่ได้แล้วสิ

อือ ๆ ๆ

ไอน๊อตตัวที่พี่บอก มันอยู๋ตรงไหนอะพี่ออย

บอกพิกัดหน่อย :coolly-0029:

ไอน๊อตตัวที่พี่บอก มันอยู๋ตรงไหนอะพี่ออย

บอกพิกัดหน่อย :coolly-0029:
ด้านหน้าไอดี เบอร์สิบครับพี่ ตัวเดียว ตั้งอยู่โดดๆเลย

ด้านหน้าไอดี เบอร์สิบครับพี่ ตัวเดียว ตั้งอยู่โดดๆเลย

แล้วมันโดดสูงแค่ไหนอะป้อง โดดบ่อยปะ :coolly-0046:

ขอบคุณค๊าบบบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม