• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

+++++โช๊คหลัง S14 ใส่ A31 ได้มั้ยครับ+++++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช๊คหลัง S14 ใส่ A31 ได้มั้ยครับ ผมเห็นมันยาวมากเลยอะครับ
เมื่อวานไปดูมาของ GAB กระบอกแดง ปรับเกลียว ปรับหนืด 4 หรือ 5 ระดับ เนื่ยแหละครับ...ไม่รู้ว่าจะใส่กันได้มั้ย แล้ว GAB รุ่นนี้จะแข็งมากมั้ยครับ(คู่หน้าผมเป็น Flex อะครับ จะพอเข้ากันได้มั้ย)
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ใส่ได้นิครับ s14 แต่จะตูดโด่งครับ
รอท่านอื่นมาต่อ...ครับ

ใส่แล้วสูงเท่า สแตนดาร์ด คับ

ต้องแปลง เบ้าหัวโชค น่ะคับ

เพราะของ S14 รูน็อต จะไม่ตรงกันกับ A31

รูน็อตของ S14 มันจะกว้างกว่ารูน็อต A31

ต้องดูตรงหัวโช๊ค ว่าพอจะแปลงได้มัยย

ผมก้อใส่อยู่ FLEX คู่หลัง s14 น่ะครับ ก้อแปลงเอา

แล้วของรุ่นไหนครับที่ไม่ต้องแปลงอะครับ

ผมเองใช้ Apexi N1 ปรับสไลด์กระบอก ของ S14 ครับ หน้าไม่มีปัญหาไรครับใส่แล้วปรับความสูงตามต้องการได้เลย หลังต้องทำที่เบ้าบนใหม่เนื่องจากว่า รูน๊อต ของ S14 กว้างกว่า A31 กลึงล้าง แล้วเจาะรูน๊อตใหม่ ก็ OK ครับ เรื่องความสูง แน่นอนครับ กระบอกยาวกว่า S13 A31 ผมปรับ กระบอก + สปริง ลงมาสุด ได้อย่างในรูปครับ ใส่ล้อ18 ยาง 255/35/18 เหลือช่องว่าให้ยางดิ้นได้ประมาณ 1.5 นิ้ว ต้องดูเบ้่าโช๊คด้วยนะครับว่าแปลงได้ไหม ของผมคล้ายๆในรูป ลองดูที่รูปนะครับ มีเปรียบของ A31/S13 กะ S14

ไฟล์แนบ

24.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 84
    25.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    59.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 124
แก้ไขล่าสุด:
ผมเองใช้ Apexi N1 ปรับสไลด์กระบอก ของ S14 ครับ หน้าไม่มีปัญหาไรครับใส่แล้วปรับความสูงตามต้องการได้เลย หลังต้องทำที่เบ้าบนใหม่เนื่องจากว่า รูน๊อต ของ S14 กว้างกว่า A31 กลึงล้าง แล้วเจาะรูน๊อตใหม่ ก็ OK ครับ เรื่องความสูง แน่นอนครับ กระบอกยาวกว่า S13 A31 ผมปรับ กระบอก + สปริง ลงมาสุด ได้อย่างในรูปครับ ใส่ล้อ18 ยาง 255/35/18 เหลือช่องว่าให้ยางดิ้นได้ประมาณ 1.5 นิ้ว ต้องดูเบ้่าโช๊คด้วยนะครับว่าแปลงได้ไหม ของผมคล้ายๆในรูป ลองดูที่รูปนะครับ มีเปรียบของ A31/S13 กะ S14

กำลังสวยเลยนะครับ รถคุณ 355 อะ .... แล้วถ้าเป็นของ s13 หรือ 200 ต้องแปลงรูน็อตใหม่เหมือนกันมั้ยครับ

กำลังสวยเลยนะครับ รถคุณ 355 อะ .... แล้วถ้าเป็นของ s13 หรือ 200 ต้องแปลงรูน็อตใหม่เหมือนกันมั้ยครับ
S13 กับ 200 ไม่ต้องแปลงรูน็อต ใส่ได้เลยครับ แต่เตี้ย...

S13 กับ 200 ไม่ต้องแปลงรูน็อต ใส่ได้เลยครับ แต่เตี้ย...

มันแปลงยากมั้ยครับรูน็อตอะครับ แปลงแล้วมันจะดีเหมือนเดิมมั้ยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม