• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใส่โช๊ค 200sx แล้วต้องรองโช๊คเท่าใหร่ดีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ผมใส่ของOhlinแล้วเตี้ยมั่กๆ(ชุดแต่งOrigin)
เลยอยากรู้ว่าส่วนใหญ่รองโช๊คกันเท่าใหร่คับ ถ้าใช้โช๊คของ200sx
ตอนนี้คิดอยู่ว่าจะเพิ่ม2นิ้วทั้งหน้าหลัง
้ขอคำแนะนำด้วยค๊าบ

เมื่อก่อนผมจะ ใส่ข้างหลัง นิ้วนึง ครับ

แล้วข้างหน้าใส่ริงด้วยรึป่าวคับ
ผมอยากรองข้างหน้าด้วยแต่ไม่รู้จะรองเท่าใหร่ดี
สงสัยกันชนหน้าคับ ขูดพื้นทุกวันเลย ตอนนี้ขับไม่สนุกแล้วคับ

แล้วข้างหน้าใส่ริงด้วยรึป่าวคับ
ผมอยากรองข้างหน้าด้วยแต่ไม่รู้จะรองเท่าใหร่ดี
สงสัยกันชนหน้าคับ ขูดพื้นทุกวันเลย ตอนนี้ขับไม่สนุกแล้วคับ

ข้างหน้าไม่ใส่คับ หน้าทิ่มๆตรูดโ่ด่งๆนิด

ข้างหน้าไม่เตี้ยไปหรอคับ ผมหลบอะไรแทบไม่เคยพ้นเลยตอนนี้
อาจจะเพราะชุดแต่ง Origin ด้วย
ถ้าหาspacerมารองไม่ได้คงต้องเปลี่ยนชุดแต่งแทนแล้ว ฮ่าๆ

ข้างหน้าไม่เตี้ยไปหรอคับ ผมหลบอะไรแทบไม่เคยพ้นเลยตอนนี้
อาจจะเพราะชุดแต่ง Origin ด้วย
ถ้าหาspacerมารองไม่ได้คงต้องเปลี่ยนชุดแต่งแทนแล้ว ฮ่าๆ

แนะนำเปลี่ยนสปริงดีกว่า เอา ของ A31 ไม่ตัดสปริงมาใส่ครับ

มันจะใส่ได้หรอคับ
โช๊ค200sxมันสั้นมากๆเลย
ผมลองเทียบดูกับสปริงที่มีอยู่ชุดนึงแล้วนึกภาพไม่ออกจิงๆว่าจะใส่กันยังไง
ถ้าใส่ได้ แสดงว่าโช็คของ200sxต้องยืดออกได้อีกใช่มั้ยคับ

คำแนะนำของพ๋ม ถ้าไม่เคยทำด้วยตัวเองหรือฟังเค๊าเล่ามาอีกทีจะไม่มาแนะนำใคร.ครับ
เพราะพ๋มขี้โม้ไม่เป็น..
ปล.โช๊คที่ว่าเป็นแบบสปริงขดใหญ่ใช่มั้ย ถ้าใช่ใส่ไปเหอะ. และพ๋มไม่ได้บอกว่าโช๊ค 200 มันยืดได้ แต่จะบอกว่าสปริง A31 มันยุบตัวน้อยกว่า

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำครับ
ผมทำตามเรียบร้อยแล้วคับ สูงขึ้นจิงๆ สูงขึ้นเยอะเรย
เกือบต้องเสียตังซื้อสเปเซอร์ซะแล้วสิ
ประหยัดไปได้เยอะเลย ขอบคุณมากคับ