• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟหรี่ค้างคับช่วยบอกที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ choke139
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

choke139

Register
เข้าร่วม
25 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถจอดอยู่ดีๆไฟหรี่ก็ติดขึ้นมาเองคับ ไฟเกียร์ ไฟหรี่แอร์ดิจิตอล ไฟหรี่ท้ายก็ติดคับ
อยู่ดีๆก็ดับไปเอง 2-3วันพอมาสตาทร์ก็ติดอีก รบกวนด้วยคับ
เคยไปให้ที่อู่เช็คดูแล้ว
-ถอดฟิวส์ ลีเลย์ทุกตัวก็ไม่ดับ ถอดสวิต์ที่ปิด-เปิดที่พวงมาลัยก็ไม่ดับ ที่อู่ก็จนปัญญาบอกต้องเรื้อใหม่หมด ปล.ไปหลายอู่แล้วคับ หรือมีอู่แนะนำบอกด้วยคับ

น่าจะลัดวงจรนะ ไม่งั้นช่างจะบอกให้รื้อทำไม

ลองถอดปลั๊กสวิตช์สปอร์ตไลท์ ออกดูครับ ว่าดับมั๊ย

ผมว่าเปนที่สวิตไฟตัดหมอกคัรบ

ลองเช็ค ดู

ลองดูที่หลังไฟหน้าฝั่งคนขับกับแบตเตอรี่นะครับ
ถ้ามีกล่องใบสีน้ำตาล ๆ อยู่ ใบไม่ใหญ่มาก
ให้ลองดึงปลั๊กออก แล้วดูว่าหายมั๊ย
ส่วนมากอาการนี้จะเป็นกล่องคุมไฟหน้าออโต้เพี้ยน

แต่ถ้าเป็นรถ 12 วาล์ว จะไม่มีกล่องนี้ครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ลองถอดปลั๊กสวิตช์สปอร์ตไลท์ ออกดูครับ ว่าดับมั๊ย
ผมถอดสวิตไฟสปอตไลต์ออก ไฟดับแล้วครับ แล้วต้องทำยังงัยต่อคับ ถ้าสวิตเสียจะรู้ได้ยังงัยครับ ถ้าเราไม่เสียบสวิตไว้จะเป็นไรไหมครับเพราะรถผมไม่มีสปอตไลต์อยู่แล้ว

-เคยเป็นครับ เเต่ของผมไล่ที่ฟิวส์หายครับ ไอ่อาการติดๆดับๆ เนียะ

-อีกรณีก้อคือ ขั้วหน้าสัมผัสของปลั๊กหรือตรงที่เราต่อสายไฟไม่เเน่นทำให้เกิดการอาร์คเเละลัดวงจรได้
ครับ

ผมถอดสวิตไฟสปอตไลต์ออก ไฟดับแล้วครับ แล้วต้องทำยังงัยต่อคับ ถ้าสวิตเสียจะรู้ได้ยังงัยครับ ถ้าเราไม่เสียบสวิตไว้จะเป็นไรไหมครับเพราะรถผมไม่มีสปอตไลต์อยู่แล้ว

หน้าคอนแทคไฟหรี่ในสวิตช์ค้างครับ ข้างในจะมี 2 คอนแทค อันนึงสำหรับผ่านไฟไปหลอดสปอร์ตไลท์ อีกอันเป็นตัวเปิดไฟหรี่

ไม่เสียบ ไม่ผลอะไรครับ แค่ไฟในสวิตช์ไม่ติดตอนเปิดไฟ ถ้าไม่มีสปอร์ตไลท์ก็ไม่เสียบปลั๊กหลังสวิตช์ก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียตังค์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม