• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วิ่งได้ไม่เกินร้อย น่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องrb20det อยู่ดีๆก็วิ่งได้ไม่เกินร้อย
พอวิ่งถึงร้อยแล้วมันตัดอะคับ
น่าจะเป็นที่อะไรได้

ปล.เครื่องผมเดิมๆนะ เปี่ยนแค่อินเตอร์ทรง26

เริ่มต้นจาก เช็คไฟกล่องก่อนเลย ว่า โชว์รหัสอะไรเพราะแบบนี้เข้า safe mode ชัวร์

คงต้องไล่ดู แอร์โฟล์ เซ็นเซอร์ต่างๆ แล้วล่ะครับ

ผมเพิ่งติดแก็สmixerมา(แต่ยังไม่ได้วิ่งแก็สเลยนะคับเพราะสวิตที่ซื้อมาพังแล้วยังไม่ได้เปี่ยน
เป็นไปได้มั้ยคับว่าแอร์โฟลจะพังเพราะติดแก็ส)

ปล.ผมติดแวริเอเบิ้ลด้วยระหว่างกรองอากาศกับแอร์โฟล

ผมเพิ่งติดแก็สmixerมา(แต่ยังไม่ได้วิ่งแก็สเลยนะคับเพราะสวิตที่ซื้อมาพังแล้วยังไม่ได้เปี่ยน
เป็นไปได้มั้ยคับว่าแอร์โฟลจะพังเพราะติดแก็ส)

ปล.ผมติดแวริเอเบิ้ลด้วยระหว่างกรองอากาศกับแอร์โฟล
เคยเป็นครับ แบคแล้วแอรโพล พัง แต่ควันดำ เปลี่ยนแอรโพลและหายครับ รถผมนะ

วิ่งถึงร้อย แล้วตัด หรือ วิ่งไม่ออก จับประเด็นหน่อย อาจจะ จูนแก็สไว้บางก็วิ่งไม่ออกได้

วิ่งรอบไม่เกิน2000พันใช่มั๊ย เครื่องตรวจไม่พบเซ็นเซอร์อะไรซักอย่าง ลองไล่ดูที่ช่างถอดแล้วใส่ไม่ดี หรือต่อสายไฟที่ไปเข้าสวิทย์สับน้ำมัน-แก๊สผิด แล้วใช้สวิทย์แบบไหน

เร่งถึงร้อยจะเร่งง่ายคับ แต่พอถึงแล้วมันตัดความเร็วเหลือ80 พอเร่งขึ้นมันก็ตัดอีก

ส่วนแก็สผมก็ยังไม่ได้ใช้เลยคับ ติดเสร็จวันแรกสวิตก็ใหม้เลย ก็เลยถอดออกแล้วต่อไฟเข้าไปเหมือนเดิม (อาติดให้น่ะคับ ซื้ออุปกรณ์ไปเอง พอรู้ว่ามันเสียร้านอุปกรณ์ก็ปิดแล้ว เลยไม่ได้เปี่ยนแล้วก็ยังไม่มีเวลาทำอะคับ)

ขอบคุณทุกคนมากคับที่เข้ามาตอบ เดี๋ยวผมจะค่อยๆเช็คตามที่ทุกคนบอก ผลเป็นยังไงจะมารายงานอีกทีคับ

เซ็นเซอร์ และแอร์ไฟล์ ไป จัดหาได้เลย

สาเหตุที่ทำให้แอร์โฟลเสียได้นี่คืออะไรหรอคับ เป็นเพราะติดแก็สรึป่าวหรือเพราะกรองเปลือย
...เป็นไปได้มั้ยคับว่าแวริอยู่ระหว่างกรองอากาศกับแอร์โฟล แลยทำให้อากาศเข้าไม่พอ เซ็นเซอร์แอร์โฟลเลยไม่อ่่าน

มีใครติดแวริกับrb20detแล้วมีปัญหาบ้างป่าวคับ

แล้วแอร์โฟลเสียไม่เสียนี่มีวิธีเช็คยังไงคับ

มีใครอาสาสลับให้บ้างคับ:coolly-0033:
ผมอยู่แถวรามคำแหงอ่า มีใครอยู่ใกล้ๆมั้ยเอ่ย

วันนี้ไปลองวิ่งดูอีกครั้งถนนโล่งๆคับ
สรุปว่า วิ่งได้ถึง140คับ
แต่มีปัญหาอยู่ว่า พอวิ่งถึง100 แล้วเหยียบมิด
เกียร์ไม่เปี่ยน ขึ้นแต่รอบคับ ปล่อยคันเร่งนิดนึงแล้วเหยียบต่อมันถึงจะเร่งขึ้น
คงไม่ใช่แอร์โฟลแล้ว คงจะเป็นเกียร์แล้วคับ

พรุ่งนี้ผมอยู่แถวลาดพร้าวหลัง10โมงโทรหาผมได้ 0830925673 โจเอ ผมและเพื่อนผมอาจช่วยคุณได้ครับ

ไฟล์แนบ

• 100_2818 (800x600).jpg
    100_2818 (800x600).jpg
    107.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 42
  • 100_2819 (800x600).jpg
    100_2819 (800x600).jpg
    116.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 46
แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณมากครับ เสียดายพรุ่งนี้พอดีผมมีนัดทำแก๊สรถพอดี
ไปถึงพระราม5โน่น ขากลับก็คงต้องขับอ้อมโลกเพราะเห็นว่าเค้าจะปิดถนน
ไม่รู้จะกลับมาทันมั้ย ถ้ามาทันจะโทรหานะคับ ต้องการคนปรึกษาอยู่เลย
ขอบคุณมากจิงๆคับ

ขอบคุณมากครับ เสียดายพรุ่งนี้พอดีผมมีนัดทำแก๊สรถพอดี
ไปถึงพระราม5โน่น ขากลับก็คงต้องขับอ้อมโลกเพราะเห็นว่าเค้าจะปิดถนน
ไม่รู้จะกลับมาทันมั้ย ถ้ามาทันจะโทรหานะคับ ต้องการคนปรึกษาอยู่เลย
ขอบคุณมากจิงๆคับ
ไม่เป็นไรครับมีอะไรช่วยได้ยินดีช่วยเหลือ :coolly-0003:

ไฟล์แนบ

• 100_2886 (800x600).jpg
    100_2886 (800x600).jpg
    83.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45
  • 100_2747 (800x600).jpg
    100_2747 (800x600).jpg
    74 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 45

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม