• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เรยนถามพี่ๆๆหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ plyna
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

plyna

Register
เข้าร่วม
3 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033:พี่ๆๆครับ ช่วยตอบหน่อย ผมอยากทราบว่า เฟืองท้ายcefกับska 4.3 ใส่กันได้ไหมครับ ของผมตัว12v และอีกคำถามเฟืองเดิมcef อัตราทดเท่าไร ครับ

ใส่ได้ครับ

แล้วต้องถามอีกว่า เครื่องอะไร เกียร์อะไร ขับยังไงอีก

เฟืองท้ายใส่ด้วยกันได้ครับแต่ไม่เหมือนกันดังนี้
1. เฟืองท้าย 12 วาว เพลาจะเป็น 5 แฉก น็อตยึด 5 ตัว
2. เฟืองท้าย 24 วาว เพลาจะเป็น 3 แฉก น็อตยึด 6 ตัว
จะแยกออกไปอีกครับว่ามี ABS หรือไม่มีครับ
ถ้ามี ABS ตรงหน้าแปลนเฟืองท้ายจะมีปลั๊กเสียบสายไฟ ABS ครับ

:coolly-0033:พี่ๆๆครับ ช่วยตอบหน่อย ผมอยากทราบว่า เฟืองท้ายcefกับska 4.3 ใส่กันได้ไหมครับ ของผมตัว12v และอีกคำถามเฟืองเดิมcef อัตราทดเท่าไร ครับ

SKA 4.3 ใส่ไม่ได้ครับ ของผมใส่ SKY 4.3 อ่ะ ใส่ได้ครับผม:coolly-0028::coolly-0028:

• กระทู้ ผู้เขียน
Re: เรียนถามพี่ๆๆหน่อยครับ

:coolly-0033:ขอบคุณครับ 1jbo ครับ เกียร ออโต้ ถ้าซื้อเฟืองท้าย มาใส่ได้เลยปะครับ ราคาประมาณเท่าไร อะ

เฟืองท้ายเดิม 3.9 ถ้าจะเอาต้นจัดปลาย เหี่ยว ก็ 4.3 ถ้าจะเอาต้นดีหน่อย ปลายหายนิดนึง ก็ 4.1 เฟืองท้ายไม่เต็ท นี่ไม่รู้ราคา แต่ถ้าเต็ท ก็ ราวๆ 3-3.5 พัน ประมาณนั้น

Re: เรียนถามพี่ๆๆหน่อยครับ

:coolly-0033:ขอบคุณครับ 1jbo ครับ เกียร ออโต้ ถ้าซื้อเฟืองท้าย มาใส่ได้เลยปะครับ ราคาประมาณเท่าไร อะ

ใส่ได้ครับ แต่อยากใดรูน๊อตด้วยครับ ถ้ารูน๊อตไม่ตรงกัน(5รู กะ 6รู) ก็ต้องเปลี่ยนเพลาข้างตามด้วยครับ

ใส่ได้ทั้งนั้นครับ ทั้ง Skyline Cefiro A31 200 Silvia เฟืองท้ายมีทั้ง 3 แฉกน๊อต 6 ตัว/ข้างเบอร์ 12 หรือเบอร์ 14 หรือ 5 แฉก 5 ตัว/ข้าง มีแบบ ABS หรือไม่มี มีทั้ง LSD หรือไม่มี เอาเป็นว่าแพเดิม 12 v ไปใช้ของ Silvia lsd ไม่มี abs เถอะครับ ไม่ต้องแปลงมากค่าใช้จ่ายมีเฉพาะค่าเฟืองท้ายกะค่าแรง..แต่ถ้าอยากเสียมากกว่านั้น ไปใช้ของ Skyline r32 แต่บางคนที่ขายเค๊าก็ไม่รู้ของ Silvia บอก Skyline ครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม