อยากเลาะคิ้วประตูออกครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31636
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31636

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยหน่อยครับ พึ่งติดไปเมื่อสามเดือนก่อน แต่ติดไม่ตรงครับ เลื้อยไปเลื้อยมา
และมีบางบานเริ่มร่อนแล้วครับ จะลอกออกทำยังไง ของผมคิ้วอูมครับ
และจะเอาออกยังไงครับ และควรใช้กาวสองหน้ายี่ห้ออะไรดีครับ อันเก่าผมใช้แบบไม่มียี่ห้อซื้อจากร้านขายท่อประปาครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:burn:

กาวสองหน้าของ 3m ที่เป็นยาง (ก่อนติดทำความสะอาดพื้นที่ติดก่อน) รับรองแน่น

ตามนั้นครับ ของ 3 mถ้าจำไม่ผิดม้วนละ 180-190 บาทมั้งซื้อตามร้านขายอะไหล่ครับ

จะเอาออกนี่ใช้คัตเตอร์กรีดตามกาวสองหน้าใช่มั้ยครับ

จะเอาออกนี่ใช้คัตเตอร์กรีดตามกาวสองหน้าใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ ควรใช้คัดเตอร์อันใหญ่หน่อยจะกรีดได้สะดวกครับ ค่อยๆ กรีดนะเด้วไปโดนข้างๆจะเป็นรอยระวังหน่อย เอาออกแล้วเช็ดคราบกาวด้วยเบนซินให้สะอาด แล้วติดเข้าไปใหม่ เสร็จแล้วเอาแว๊คมาขัดสีหน่อย...ด้วยครับ

หรืออีกวิธี 1 ผมแนะนำให้ลองใช้เส้นเอ็นตกปลาครับค่อย ๆ รูด ขึ้น-ลงไปเรื่อย ๆ เบา ๆ มือนะครับ ผมว่าวีธีนี้จะเสียหายต่อตัวถังรถน้อยที่สุดนะ...ลองดูครับ :biggrin: :biggrin:

ขอบคุณมากๆครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับ เวลาติดใหม่ใช้น้ำสบู่ทาก่อนติด
เหมือนกับติดสติ๊กเกอร์ได้มั้ยครับ ผมกลัวติดแล้วจะไม่ตรงอีกหน่ะครับ

ก่อนติด ผมแนะนำให้เอาเทพพันสายไฟ แปะเป็นแนวให่อยู่ด้านล่างคิ้ว เลงให้ตรงจนพอใจ
แล้วค่อยแปะคิวใหม่บนเส้นเทพพันสายไฟ ไม่แนนำให้ใช้สบู่ เพราะ 3m ถ้าถูกสบู่แล้ว
มันจะไม่ติดครับ (ทำความสะอาดแบบว่าใช้แองกอลฮอลเช็ดผิวที่จะติด จะทำให้ติดหนึบ)

วิธีทำความสะอาด อีกวิธีครับ
อันนี้ผมค้นพบเองครับ
คือ ใช้กระดาษกาว ลอกออกครับ
เอากระดาษกาวติดแล้วดึงออก หลายๆๆครั้งครับ (เปลี่ยนแผ่นใหม่ถ้ามันไม่เหนียว)
ต้องใจเย็นๆ อาจนานหน่อย ขึ้นอยู่กับพื้นผิว
รับรองไม่มีผลกับพื้นผิว
ใช้ลอกพวกคราบสติกเกอที่ติดกับรถ หรือ คราบอื่นๆ ฯลฯ
เมื่อลอกออกแล้วจะเหมือนตอนไม่ติดเลยครับ
ลองดูครับ

ก่อนติด ผมแนะนำให้เอาเทพพันสายไฟ แปะเป็นแนวให่อยู่ด้านล่างคิ้ว เลงให้ตรงจนพอใจ
แล้วค่อยแปะคิวใหม่บนเส้นเทพพันสายไฟ ไม่แนนำให้ใช้สบู่ เพราะ 3m ถ้าถูกสบู่แล้ว
มันจะไม่ติดครับ (ทำความสะอาดแบบว่าใช้แองกอลฮอลเช็ดผิวที่จะติด จะทำให้ติดหนึบ)

แอลกอฮอล คืออะไรอะ

ยกตัวอย่างได้ปะเก้ง

เหล้า ?

น้ำยาเช็ดกระจก ?

แอลกอฮอล คืออะไรอะ

ยกตัวอย่างได้ปะเก้ง

เหล้า ?

น้ำยาเช็ดกระจก ?

คิดไปนั้น ไอ่แอลกฮอลสีฟ้าๆ ที่ใช้ทำความสะอาดแผลอะ รู้จักยังพี่ต้น:sweat:

ถ้าเอาเหล้าเช็ด ขอเป็น BLACK นะเช็ดเสร็จกินต่อ เดียวจะไปเช็ดให้ :biggrin:

คิดไปนั้น ไอ่แอลกฮอลสีฟ้าๆ ที่ใช้ทำความสะอาดแผลอะ รู้จักยังพี่ต้น:sweat:

ถ้าเอาเหล้าเช็ด ขอเป็น BLACK นะเช็ดเสร็จกินต่อ เดียวจะไปเช็ดให้ :biggrin:

อืม ๆ :cold:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม