• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยคร๊าบ ไฟรูปแบตเตอรี่โชว์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 1111111111
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

1111111111

กำลังปรับปรุง
Register
เข้าร่วม
25 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขับอยู่อยู่ดีๆพอรถติดไฟแดง ไฟรูปแบตเตอรี่ขึ้นครับ...
ต้องเร่งเครื่องขึ้นประมาณ 2000 รอบ แล้วไฟถึงจะดับครับ
ตอนนี้มันเป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ...ติดๆดับ
....ผมต้องทำอย่างไงดีครับ....รบกวนด้วยครับ

รีบเช็คไดชาร์ทครับชักช้าอาจแบตหมด หรือแบตเสื่อมอีกตัว

ตามนั้นแหล่ะครับ ระบบชาร์จไฟ อาจจะเป็นที่ไดชาร์จเริ่มจะเสื่อม หรือไม่ก็แบตตเตอรี่จะไม่เก็บไฟแล้วครับ ถ้าทนใช้ไปเรื่อยๆ รถจะดับ เพราะไม่มีระบบไฟไปเลี้ยงอุปกรณ์อิเลคทรอนิค แต่จากที่บอกว่าต้องเร่งค้างรอบไว้ด้วยไฟโชว์ถึงดับ น่าจะเป็นที่แบตเตอรี่ครับ

ขับอยู่อยู่ดีๆพอรถติดไฟแดง ไฟรูปแบตเตอรี่ขึ้นครับ...
ต้องเร่งเครื่องขึ้นประมาณ 2000 รอบ แล้วไฟถึงจะดับครับ
ตอนนี้มันเป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ...ติดๆดับ
....ผมต้องทำอย่างไงดีครับ....รบกวนด้วยครับ

อาการนี้ ไดชาร์จ กลับบ้านแล้วครับ
ถ้าไม่แน่ใจ ให้ร้าน ไดนาโม ลองวัดค่าการชร์จไฟดูได้ ครับ
มันอาจไม่ชาร์จ หรือ ชาร์จก็มีค่ากระแสน้อยมาก
บางทีที่รอบเดินเบาอาจติดลบเลยก็เป็นได้ ถ้าจะวัดเอง ก็ทำได้แต่เราต้องมี แอมป์มิเตอร์
วิธีการวัดคือ สตราทเครื่อง พอติดเเล้ว ให้ถอดขั้วลบที่ แบตออก แล้วเอา แอมป์มิเตอร์อนุกรมเข้ากับระบบไฟรถ
โดย สายข้างนึง หนีบที่ขั้ว ลบของแบต อีกเส้นที่เหลือ ก็หนีบ ที่สายไฟขั้วลบที่เราชักออกมาก่อนหน้านั่นเอง

ส่วนที่ พอเร่งรอบ แล้วไฟที่โชว์มันดับ เพราะเวลารอบสูง
ไฟก็ยังพอจะจ่ายเข้าไปได้บ้างนั่นเอง ลองสังเกตุดูเวลา ขับไปมัน จะเดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ ตามรอบเครื่องยนต์น่ะครับ

ถ้าเป็นได พึ่งเปลี่ยนมาใหม่ให้รีบเอาไปเคลมเปลี่ยนลูกใหม่เลยครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม