• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเสียง แก๊กๆ ตรงล้อหน้าตอนเบรกอ่ะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Kurosagi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Kurosagi

Register
เข้าร่วม
27 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนเบรก หน้าซ้าย มีเสียง ดังแก๊กๆๆ เหมือนมีอะไรไปกระทบกันอ่ะครับ

ดังตามความเร็วด้วย มันน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

อ่อ พอดีเอารถไปเจียรจานเบรกมาน่ะครับ แล้วมันก็เป็น

ผ้าเบรคเปลี่ยนหรือยังอ่ะครับ หมดป่าวอ่ะ แล้วก็กิ๊บล๊อคยังอยู่ป่าวครับ.......

ของผมก็เป็นครับ ตอนแรกไม่สังเกต
ว่ามันเริ่มดัง ตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่พอมาเจออาการเดียวกัน
เลยนึกขึ้นได้ ดังหลังจากเจียร์จานเบรคมา
ขอความรู้ด้วยคนนะครับ...ขอบคุณครับ

ผ้าเบรกยังพอมีอยู่ครับ แล้วก็ไปปรับหน้าผ้าเบรกมาแล้วด้วย ยังไม่หายเลย
ส่วนกิ๊บล็อกนั้น ยังอยู่ครบแน่นอนครับ

ของผมอ่ะ เมื่อก่อน ผ้าเบรคเหลือครึ่งนึง มันก็ดังงี๊ดๆ ตอนเบรค แล้วก็ดังตามความเร็ว แต่พอเปลี่ยนผ้าเบรค+เจียรจานใหม่4ลูก.............หายเลยครับ

ไม่รู้ว่าอาการเหมือนกันรึปล่าวนะ ลองดูไว้พิจารณาดูครับ.........:coolly-0039::coolly-0039:

ของผมตอนเปลี่ยนเบรคแรกๆ(R33)
ไม่ดังครับ แต่พอไปเปลี่ยนผ้าเบรค+เจียร์จาน(ประชิดล้อ)
เสียงก็เริ่มดังตั้งแต่นั้นเลยครับ (แก๊กๆ)

ของผมอ่ะ เมื่อก่อน ผ้าเบรคเหลือครึ่งนึง มันก็ดังงี๊ดๆ ตอนเบรค แล้วก็ดังตามความเร็ว แต่พอเปลี่ยนผ้าเบรค+เจียรจานใหม่4ลูก.............หายเลยครับ

ไม่รู้ว่าอาการเหมือนกันรึปล่าวนะ ลองดูไว้พิจารณาดูครับ.........:coolly-0039::coolly-0039:

มันไม่ได้ดังแบบเสียงเสียดสีอ่ะครับ มันดังแบบมีอะไรไปกระทบกันเลยอ่ะครับ แก๊กๆๆๆ

แผ่นบังผุ่น ที่อยู่กับจานเบรกหรือป่าวครับ ลองดูก่อน เผื่อมันถูกับจานเบรก

แผ่นบังผุ่น ที่อยู่กับจานเบรกหรือป่าวครับ ลองดูก่อน เผื่อมันถูกับจานเบรก

ตามนั้นครับ

รถเราแปลงเบรค แผ่นบังฝุ่นก็ต้องดัดแปลงตามสูตรแต่ละอู่
มันต้องมีบิดเบี้ยวบ้างเป็นปกติ

ถ้าดังตามความเร็ว เผ่นบังฝุ่นอาจจะไปสีกับดุม ลองถอดล้อถอดจานเบรค
ออกมาแล้วลองหมุนที่ดุมเร็วๆดูว่ายังดังไหม

เสียงมันไม่ได้ดังแบบเสียดสีน่ะครับ
มันดัง "แก๊กๆ"

ลองถอดผ้าเบรคออกมาดู มันจะมีตัวดันผ้าเบรคไม่ให้มีเสียงใส่ครอบที่มุมตรงรู

เจ้าของกระทู้แก้ไขอาการนี้หายรึยังครับ
ถ้าหายแล้วรบกวนขอวิธีแก้ปัญหา
มาบอกกันบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

ผมเคยเป็นนะ ดังตอนเปลี่ยนผ้าเบรคกับเจียรจานเบรควันแรก ๆ

พอหลัง ๆ เงียบกริ๊บ

เคยมีอีกเคส

มีเสียง น่ารำคาญ ตอนรถสะเทือน วิ่งบนถนนไม่เรียบ

แก๊ก ๆ ๆ ๆ ๆ ดังจากซุ้มล้อหน้าซ้าย

วันที่ทำเบรคนั่นแหละ

ช่างดูให้

พลาสติกซุ้มล้อ มันถูกับกันชน

เอาน๊อตยึด หายเลย

อิอิ

เช็คหนวดกุ้ง ลูกหมาก บูชปีกนก ยางหัวโช๊ค

เจ้าของกระทู้แก้ไขอาการนี้หายรึยังครับ
ถ้าหายแล้วรบกวนขอวิธีแก้ปัญหา
มาบอกกันบ้างนะครับ
ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้เช็คเลยครับ

เพราะว่าอาทิตย์นี้ผมสอบทั้งอาทิตย์เลยครับ

ยังไม่มีเวลาเลยอ่าา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม