• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามพี่ๆเรื่องล้อหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ake873
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ake873

Register
เข้าร่วม
27 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอยากทราบว่าเซฟฟิโร่ถ้าจะใส่ล้อ18ควรจะใช้ออฟเซตเท่าไหร่ครับระหว่าง12หรือ22 ดีครับบแล้วมันต่างกันอย่างไรครับ ระหว่าง12 กับ 22 ช่วยหน่อยนะครับ

งงครับ จะใส่ล้ออะไรเหรอ จากที่ดูน่าจะเป็น Nismo GT4 ป่ะครับ ถ้าใช่ก็ตอบดังนี้ครับ

+22.........จะล้นออกมานิดๆครับ ใส่โป่งเดิมจะล้นนิดเดียว
+12.........จะล้นออกมาเยอะครับ เทียบกับโป่งเดิมนะ

ปล. ออฟ+มาก ล้อล้นออกมาเยอะครับ........:coolly-0029::coolly-0029::coolly-0029:

ล้อte37ครับพี่ อยากล้นเยอะๆอะครับนอกจาก12แล้วยังมีแนะนำอีกไหมครับ อยากล้นนน อิอิ

ล้อte37ครับพี่ อยากล้นเยอะๆอะครับนอกจาก12แล้วยังมีแนะนำอีกไหมครับ อยากล้นนน อิอิ

กว้างเท่าไรคับ ออฟเท่าไรอ่ะ จะได้บอกถูก

ล้อหลังผม te37 18กว้าง10 ออฟ+30 ล้นออกมาเกือบนิ้วอ่ะครับ........

กว้าง9.5 ออฟ 12 อยากได้ล้นกว่านี้ครับบ จะต้องใช้ออฟเท่าไหร่ครับ อยากล้นเยอะๆครับ

ผมใส่ขอบ 18" offset +43 กว้าง 8" โช๊คเดิมเดิม ไม่ติดซุ้มทั้งหน้าและหลัง เต็มกำลังงามเลย

กว้าง9.5 ออฟ 12 อยากได้ล้นกว่านี้ครับบ จะต้องใช้ออฟเท่าไหร่ครับ อยากล้นเยอะๆครับ

ล้อพวกนี้ มีแค่ออฟนี้มั้งครับ อยากล้นมากกว่านี้ก็ สเปเซอร์เลยครับ.........พี่น้องคร๊าบบ :coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม