• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ค้ำโช๊ค

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311044
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311044

Line:cef2554
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามเพื่อนๆ มีใครเคยเอาค้ำโช๊คหน้าของ 180sx มาใช้บ้างอ่ะ ต้องแปลงเยอะไหมคับ พอดีไปเจอมาเห็นราคาไม่แพงอ่ะ

180 200 240SX บอดี้เดียวกัน ใส่ได้หมด ไม่ต้องแปลงอะไร

ดูแค่ใส่แล้วไม่ติดเครื่อง หรืออุปกรณ์เสริม และไม่ยันฝากระโปรงเป็นใช้ได้ครับ

180 200 240SX บอดี้เดียวกัน ใส่ได้หมด ไม่ต้องแปลงอะไร

ดูแค่ใส่แล้วไม่ติดเครื่อง หรืออุปกรณ์เสริม และไม่ยันฝากระโปรงเป็นใช้ได้ครับ

.....ตามนี้เลยถูกต้องต้องที่สุดแล้วครับ

• กระทู้ ผู้เขียน

.....ตามนี้เลยถูกต้องต้องที่สุดแล้วครับ

ขอบคุณค้าบบบบ:coolly-0044: เจ้าเซฟผม จะได้ใส่กะเขามั่ง อิอิ พอดีที่ร้านเขาไม่แน่ใจอ่ะคับ ผมเลยกลับมาถามเพื่อนสมาชิกก่อนน่ะ

ต้องสไลรูน๊อตครับ

มันยาวกว่าหน่อย

ต้องสไลน็อตตัวหนึงอะค๊าบ<ตัวในอะ>

ตามที่ข้างบนว่ากันครับ ใส่ได้ แต่ต้องพิจารณาก่อน
1. ก้านกลม ปกติจะมีตัวปรับเกลียวที่ก้านทั้งสองด้านหรือตรงกลางแล้วแต่ แบบนี้ปรับเกลียวใส่ได้เลย ส่วนจะติดตัวเครื่องยนต์ อันนั้นต้องดูอีกทีว่าก้ายยกมากน้อยแค่ไหน ยก 2 ข้าง หรือ ยกข้างเดียว
2. ก้านแบน แบบนี้อาจจะใส่ไม่ได้โดยง่ายๆ เพราะจะยาวกว่าเล็กน้อย ต้องฝืนดันยัดใส่เข้าไป แต่ถ้าให้ง่ายก็สไลด์รูก็ง่ายหน่อยครับ

2. ก้านแบน แบบนี้อาจจะใส่ไม่ได้โดยง่ายๆ เพราะจะยาวกว่าเล็กน้อย ต้องฝืนดันยัดใส่เข้าไป แต่ถ้าให้ง่ายก็สไลด์รูก็ง่ายหน่อยครับ
ตามที่พี่รองว่า ผมมีการแบนอยู่ ตอนใส่คิดว่าผิดรุ่นแต่ร้านมันก็สไลด์รูแล้วฝืนใส่หน่อยก็ได้เลยครับ
(ขอบคุณครับที่ทำให้ผมเข้าใจว่าซื้อไม่ผิดรุ่น)

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม