++ไปทำแอร์มา++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31211
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31211

mamamusab
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ล้างตู้ เปลี่ยนคอมแอร์ แวกซ์และเติมน้ำยา
1800 แพงป่ะ
ซื้อรถมา 4 ปีแระ เพิ่งจะเคยทำนี่แหละ

ของกรูยังไม่เสร้จเลย คอมแม่งหัวคนละแบบอีก ฮ่วย แต่กำลังอัดดีไม่รั่ว วันนี้คงรู้เรื่องแหะรถกรูมีแอร์กะเค้าสักที

ทำไม ถูกจัง
เปลี่ยนคอม ฯ 2000 อัพ
ล้างตู้ 500-700
น้ำยา 300.
ประมาณ 25 อัพ ถ้าทำแถวบ้านผมอะ

ทำไม ถูกจัง
เปลี่ยนคอม ฯ 2000 อัพ
ล้างตู้ 500-700
น้ำยา 300.
ประมาณ 25 อัพ ถ้าทำแถวบ้านผมอะ
เพ่ตู่งั๊บ
คอมผมมีอยู่แร้ว ของตาแม็กซ์
ที่เหลือเป็นค่าแรงกะค่าน้ำยาอ่ะ
แพงป่ะ

คอมฯเรา ค่าแรง น้ำยา น้ำมัน แค่เนี้ย.. มันน่าจะมีดายเออร์ อีกอันนะ จะรู้สึกดีเลย

คอมฯเรา ค่าแรง น้ำยา น้ำมัน แค่เนี้ย.. มันน่าจะมีดายเออร์ อีกอันนะ จะรู้สึกดีเลย
ครือว่ามันรื้อทั้งระบบง่ะ
เพราะมันคิดว่าตู้ผมรั่ว เลยรื้อออกหมดเลย
พอเอาตู้ไปแช่น้ำปรากฎว่าไม่รั่ว
ดูท่อต่าง ๆ ก้อไม่รั่ว
ร้านมันเลยเดาว่าน่าจะเป็นคอม
เพราะคอมมันมีน้ำมันพาวเวอร์เลอะไปหมด ดูไม่ออก
และมันก้อเหลือจุดเดียวแระที่เช็คไม่ได้

คอมมึงไม่มีกำลงอัดและตัวที่อยู่กะกูนะ

ตูว่าไม่แพงนะ

ค่าล้างตู้เนี่ย 600-700

ค่าแวคน้ำยา น้ำมันคอม ก็ประมาณ 700-800 ของออยมัน 134

ค่าแรงอีก 400-500

แต่จริงๆรื้อขนาดนี้ น่าจะเปลี่ยนไดเออร์สักตัว

จิงๆ น่าเปลี่ยนไดเออร์นะ อีกแค่ 200 นิดๆ

ของป๋ม เดินท่อแอร์ใหม่จากแผงเข้าตัวรถ เปลี่ยนไดเออร์ เติมน้ำมันคอม ล้างตู้ แวคเติมน้ำยา134a และก็เปลี่ยนขั้วแบตใหม่ หมดไป 1600

ผมใช้จนคอมแอร์น็อคไปเลยคับ ต้องล้างระบบแอร์ใหม่ ถอดตู้ออกมาล้าง+ เคิมน้ำยาแอร์
+ค่าแรง 1,200 บาท คอมแอร์เซียงกง 1,500 บาท ดายเออร์ 200 บาท ทำไปเมื่อปี 49 ตอนนี้ไม่รู้ราคาแพงกว่านี้ป่าว

เมื่อเช้าเห็นจอดทำอยู่ เลย โทรหา

ยินดีที่ได้สูดลมแอร์ที่บริสุทธิ์อีกครั้ง:biggrin:

เด๋วนี้แอร์พังกานเยอะ จิงๆ ผมก์พึ่งคอมน๊อคไปยังไม่ได้ทำเลย โฮะๆดีจายพี่พวก 5 5 5

หึ ๆ ตอนนี้ 1800 โคตรแพงแร้วคั๊บ
เพราะตอนนี้รถไม่วิ่ง ไม่เย็นเลย
คอมแอร์ไม่มีแรงอัดเฉย ทั้ง ๆ ที่ตอนใส่แรก ๆ ก้อวัดแร้วว่ามีชัวร์
สรุป ต้องหาคอมลูกใหม่ เสียค่าแว็กซ์ ค่าน้ำยาใหม่
จะโดนอีกเท่าไหร่ว่ะตู...

:verrckt: น่าสงสาร จัง เลย น้าออย เศรษฐกิจ ยิ่งแย่ๆ อยู่ ตังก็หายาก แอร์เสือกพังอีก น้าขายรถ แล้วเอาตังไปกินเหล้า นั่งรถเพื่อนดีกว่า น้าประหยัดดี เหอๆ (ล้อเล่น น่ะ รักนะตัวอ้วน:sweet_kiss: :sweet_kiss: )

อ้าว ซวยซ้ำซ้อนดิแบบนี้ เวรแท้ๆ

หึ ๆ ตอนนี้ 1800 โคตรแพงแร้วคั๊บ
เพราะตอนนี้รถไม่วิ่ง ไม่เย็นเลย
คอมแอร์ไม่มีแรงอัดเฉย ทั้ง ๆ ที่ตอนใส่แรก ๆ ก้อวัดแร้วว่ามีชัวร์
สรุป ต้องหาคอมลูกใหม่ เสียค่าแว็กซ์ ค่าน้ำยาใหม่
จะโดนอีกเท่าไหร่ว่ะตู...
ผมเปลี่ยนคอมมาใหม่ 7500 บาทอ่ะครับเฉพาะค่าคอมแอร์อย่างเดียวนะพี่ รับประกัน 1 ปี เย็นเฉียบครับผม

แนะนำไปร้านเฟืองทองแถวๆโลตัสหลักสี่อ่ะครับ เค้าดีจริงๆไม่มีเดามั่วนะครับ

:verrckt: น่าสงสาร จัง เลย น้าออย เศรษฐกิจ ยิ่งแย่ๆ อยู่ ตังก็หายาก แอร์เสือกพังอีก น้าขายรถ แล้วเอาตังไปกินเหล้า นั่งรถเพื่อนดีกว่า น้าประหยัดดี เหอๆ (ล้อเล่น น่ะ รักนะตัวอ้วน:sweet_kiss: :sweet_kiss: )
ไอฝลัดดดดดดด...
:mad: :mad: :mad:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม