• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แม๊ก17หน้า7.5ใส่ยาง235/45/17ได้มะครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kusang
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kusang

HATE
Register
เข้าร่วม
10 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.แม็กซ์รถผมทั้งหน้าหลังขอบ17หน้ากว้าง 7นิ้วครึ้ง ถ้าจะใส่ยางหน้ากว้าง 235/45/17 ของดันลอปที่ล้อหลังได้ไหมครับมันจะบีบไปรึเปล่าหรือแนะนำขนาด ไหนครับ

2.ตอนนี้215/45/17ทั้ง4ล้อกะว่าจะเปลี่ยนเป็น หน้า 225/45 หลัง 235/45จะดีไหมครับ

3.แล้วที่เขาบอกว่า 235สำหรับใส่แมกหน้า8นิ้วกำลังดีใส่7.5แล้วย้วยอ้วนบวม มันคืออะไรครับ มีผลเสียอะไรไหมครับขอบคุณครับ:coolly-0033:

235/45/17 ใส่ด้ายครับ ผมก้อใส่ล้อหลังอยู่ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เหรอครับ มีรูปชัดๆมะครับ ไม่มีตัณหาเอ้ยปัญหาผมจะได้ไปสอยมายางหลังเป็นยางสลิคแล้วครับ
ขอบคุณครับ

235 ใส่ 7.5 ได้ครับ
ผมยังเคยใส่ 7 เลย
ไม่ย้วยหรอก

ใส่ได้ครับ เคยใส่อยุ่

แล้วถ้ากว้าง7นิ้วอ่ะคับใส่ได้ด้วยป่าวคับหรอว่าจะได้แค่225 45 17 คับ ขอบคุณคับ

ใส่ได้เลย ผมเคยใส่ 18 หน้า 7.5 ใส่ 235 เหมือนกัน อาจจะดูล้นๆ นิดหน่อย แต่

It/'/s all right.

ลองคิดง่ายๆ ก็ได้ หน้ากว้าง 7.5 นิ้ว มันเท่ากับ 19.05 เซน

ใส่ยาง 225 (หน้ากว้าง 225 มิล = 22.5 เซน)

ส่วนเกิน 22.5-19.05 = 3.5 เซน หน้ายางก็จะออกมาข้างละ 3.5/2

= 1.7 เซน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ต้องดูที่ Series ของยางด้วย

ถ้าซีรีส์ยางต่ำ เช่น 215/45/17 ซีรีส์เท่ากับ 45 ก็ไม่ย้วย

แต่ถ้าสูงกว่านั้น ก็จะเริ่มย้วยคับ

แล้วถ้ากว้าง7นิ้วอ่ะคับใส่ได้ด้วยป่าวคับหรอว่าจะได้แค่225 45 17 คับ ขอบคุณคับ

ใส่น่ะใส่ได้คับ แต่ถ้าหน้ายางกว้างกว่าหน้าแม็กซ์มากๆ บางจะย้วยคับ

ความคิดผมว่า มันไม่ค่อยสวย ทุกวันนี้เลยหันมาใส่หน้ากว้าง 9.5 คับ

เกิดปัญหาว่า ใส่ 215 ไม่ได้เลย (สงสารแก้มยาง):coolly-0028:

ที่สำคัญ ยางแต่ละยี่ห้อ 235 มันก็ไม่เท่ากันนะครับ
เช่นของ
GOODYEARใส่แล้วล้อเป่งเลย
แต่พอใส่ BRIDGETONE ดูพอดีพอดี

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับเดี๋ยวได้ไปสอยมาเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม