• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จะหาซื้อ A31 มือสอง รู้ได้อย่างไร ว่ารถไม่ได้คว้ำมา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311264
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311264

KiDMaioRKz Addict
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีครับ

คือว่า กะจะหาซื้อ A31 เดิมๆ ซักคัน .. แล้วค่อยมาวางเครื่อง ทำใหม่ทั้งคัน
แต่ทว่า .. เพื่อนผมที่เขาเคยทำกิจการเต้นท์รถ .. เขาบอกว่า พวกรถ Cefiro A31 , Civic EG3Dr , E-Car , 200SX เนี่ย สยองขวัญ เยอะ
มีหลายคันมาก ที่เป็นซากรถเอามาซ่อม .. บางคัน ครึ่งหน้ารถ กับครึ่งหลังรถ คนละคัน ก็มี .. ซากรถอุบัติเหตุ ซากรถไฟไหม้ และ อีกหลายๆ กรณีที่ รถทำแรงๆ แต่แท่นเครื่องไม่เรียบร้อย .. เพลาขาด .. เครื่องกระเด็น คนขับตายหอง มั่ง

เรื่องของเรื่อง .. ไม่อะไรเลยครับ .. กลัวเจ้าของเก่ามาทวง แค่นั้นแหละ ..
เพราะฉะนั้น เขาบอกว่า แยกไม่ออกหรอก ว่ารถ มันโดนปะผุ หรือ โดนทำใหม่มา .. ด้วยความที่รถเก่าแล้ว เหล็กมันก็ต้องผุ

เขาบอกมาแค่ hint ง่ายๆ ว่า .. ถ้าสภาพยิ่งสวย .. นั่นแหละ ระวังจะเจอดี

..

ผมเองก็ไม่เคยสัมผัส กับรถเก่าๆ ขนาดนี้มาก่อน .. เลยไม่รู้ว่าต้องใช้อะไรในการเลือกซื้อ .. เพราะไม่เคยใช้ มือสองเลย

- รถพี่ๆ หลายๆคน นี่ได้มาจากไหนครับ ?
- ถ้ารู้ว่ารถมันเคยคว่ำมา ยังจะซื้อกันอีกมั้ย ?

และ สิ่งสุดท้ายที่อยากรู้ครับ ... เวลาให้เต้ทน์ มาตีราคารถ .. เขาแค่เคาะๆ ที่รถ ก็รู้ว่า รถชนมาตรงไหนบ้าง .. อยากรู้ว่าเขามีจุดสังเกตุยังไงเหรอครับ .. หรือเคาะแล้วมันกลวงๆ หรือว่ายังไง ? (อันนี้ เพื่อนอธิบายมาแล้ว ไม่เข้าใจอยู่ดี)

สวัสดีครับ

คือว่า กะจะหาซื้อ A31 เดิมๆ ซักคัน .. แล้วค่อยมาวางเครื่อง ทำใหม่ทั้งคัน
แต่ทว่า .. เพื่อนผมที่เขาเคยทำกิจการเต้นท์รถ .. เขาบอกว่า พวกรถ Cefiro A31 , Civic EG3Dr , E-Car , 200SX เนี่ย สยองขวัญ เยอะ
มีหลายคันมาก ที่เป็นซากรถเอามาซ่อม .. บางคัน ครึ่งหน้ารถ กับครึ่งหลังรถ คนละคัน ก็มี .. ซากรถอุบัติเหตุ ซากรถไฟไหม้ และ อีกหลายๆ กรณีที่ รถทำแรงๆ แต่แท่นเครื่องไม่เรียบร้อย .. เพลาขาด .. เครื่องกระเด็น คนขับตายหอง มั่ง

เรื่องของเรื่อง .. ไม่อะไรเลยครับ .. กลัวเจ้าของเก่ามาทวง แค่นั้นแหละ ..
เพราะฉะนั้น เขาบอกว่า แยกไม่ออกหรอก ว่ารถ มันโดนปะผุ หรือ โดนทำใหม่มา .. ด้วยความที่รถเก่าแล้ว เหล็กมันก็ต้องผุ

เขาบอกมาแค่ hint ง่ายๆ ว่า .. ถ้าสภาพยิ่งสวย .. นั่นแหละ ระวังจะเจอดี

..

ผมเองก็ไม่เคยสัมผัส กับรถเก่าๆ ขนาดนี้มาก่อน .. เลยไม่รู้ว่าต้องใช้อะไรในการเลือกซื้อ .. เพราะไม่เคยใช้ มือสองเลย

- รถพี่ๆ หลายๆคน นี่ได้มาจากไหนครับ ?
- ถ้ารู้ว่ารถมันเคยคว่ำมา ยังจะซื้อกันอีกมั้ย ?

และ สิ่งสุดท้ายที่อยากรู้ครับ ... เวลาให้เต้ทน์ มาตีราคารถ .. เขาแค่เคาะๆ ที่รถ ก็รู้ว่า รถชนมาตรงไหนบ้าง .. อยากรู้ว่าเขามีจุดสังเกตุยังไงเหรอครับ .. หรือเคาะแล้วมันกลวงๆ หรือว่ายังไง ? (อันนี้ เพื่อนอธิบายมาแล้ว ไม่เข้าใจอยู่ดี)
จะคว่ำ จะชน ไฟไหม้ หรือเป็นซาก เขาบอกว่าถ้าเรานั่งขับแล้วสบายใจ cef บางคันในตลาดลองนั่งแล้วสบายใจแต่บางคันรู้สึกอึดอัด แต่ถ้าเรารู้สึกดีกับมัน ดูแลมัน ผมว่าเจ้าของเก่าเขาก็ไม่มาทวงหลอกครับ (อย่าไปคิดมากรถมือสองแบบที่สื่อมาทำหนังหนะ คิดดี ทำดี ทุกอย่างดีเอง ถ้าใจรักใน cef ..................5555555 บ้าไปแล้วกรู)

ถ้าเจอรถที่ถูกใจเข้าไปหาน้าจอห์นที่อู่ได้เลยครับวันอาทิตย์
น้าเค้าว่างไม่ไปไหนครับน้าเขาให้คำปรึกษาได้ฟรีครับ
จะได้เห็นครับว่าสภาพรถที่เราจะซื้อนั้นเป็นอย่างไรตามนี้เลยครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/25208

แก้ไขล่าสุด:
ม่ายรู้นะ รถผมก้อได้จากเต๊นท์ แต่เห็นว่าเป็นรถประจำตำแหน่ง ประวัติชัดเจน
ราคาสูงหน่อย ก้อสู้ครับ

ผมรื้อเบาะหลังดูเลขครับ ว่าตรงกับข้างหน้ารึป่าว รึตอนโอนข้างนอกน่ะคับ...แป่ว
ก็งงตัวเองเหมือนกันว่าซื้อมาแล้วค่อยมารื้อ...เพื่ออะไร ตอนนี้รถเอียงข้างซ้ายไปเรียบร้อยแล้วคับ ท่าทางจะโดนซ้ายมาหนักเพราะแก้มก็สีโป๊วหลุดหมดล่ะ

ช่างมัน jza31-โอเลี้ยงน้อย กูรักมึงว่ะ...

• กระทู้ ผู้เขียน
เปล่าครับ
ไม่อะไร

กลัวผี 5555555
รถมันมีเสน่ห์นะครับ แต่กลัวแค่เพราะมันเก่าครับ
ไม่รู้ไปผ่านอะไรมาบ้าง

ไม่คิดมากกันเหรอครับ ว่าเอ๊ะ ก่อนที่มานั่งขับอยู่นี่ ใครเขานั่งตรงนี้มาก่อน
รถอายุปานนั้น เจ้าของเก่าทำอะไรไปมั่งก็ไม่รู้

แต่คิดว่า ปีหน้าเข้ามหาลัยได้ถอยครับ (เรื่องข้อมูล พอได้อยู่ แต่ประสบการ์ณไม่มีเลย เรื่องนี้.. แต่รูจักพี่ที่เล่นรถหลายคน..เขาไซโคมา)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม