• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามสเป็ก ล้อโหดๆครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bird555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bird555

Member
Register
เข้าร่วม
28 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีจะเปลี่ยนล้อใหม่ครับเลยสอบถามพี่ที่เคยใส่มาก่อนครับ
จะเปลี่ยนเป็น nismo gt4 ขอบ 18 หน้า 9.5 หลัง 9.5
ควรเลือกออฟเซ็ตขนาดเท่าไหร่ครับ ถึงล้อจะไม่ติดโช้คที่ด้านในครับ
และก่อไม่ล้นมากครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0033::coolly-0033:

ไฟล์แนบ

• P45 18X9_5 white.jpg
    P45 18X9_5 white.jpg
    61.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74

+22 ไม่ล้นมาก
..................................

ออฟ +22 ครับ
หายากหน่อย ส่วนใหญ่เจอแต่ +12 ครับ

สวย ๆๆๆๆๆ.....................

ออฟ 22 ทั้งล้อหน้า-หลังเลยหรอครับ
แล้วถ้าเป็นออฟ 12 มันจะล้นจากโป่งมากไหมครับขนาดทั้งสองออฟนี้ล้อมันจะติดโช้คไหมครับ
ขอบคุนที่ให้ความรู้ครับ

แก้ไขล่าสุด:
ผมใส่ ออฟ +12 ข้างหลัง ล้นออกมาประมาณ เกือบนิ้ว

ถ้าเป็น +22 ก็ออกมาประมาณครึ่งนิ้ว

ออฟ +12 ดีกว่าเยอะคับ หาง่ายๆ คัยๆเขาก้อใส่กัน และไม่ต้องกลัวโดนโช๊คด้านในด้วยคับ ยิ่งล้น ยิ่งโหดคับ:coolly-0003:

พี่ครับแล้วระหว่าง ขอบ 18 กับ 17 ออฟ 12 ล้อชุดไหนที่จะเหมาะสม
ในการใส่ทำรถดริฟครับ พอดีหาล้อโหดๆมาใส่ทำรถดริฟครับ
ขอบคุณครับ

พี่ครับแล้วระหว่าง ขอบ 18 กับ 17 ออฟ 12 ล้อชุดไหนที่จะเหมาะสม
ในการใส่ทำรถดริฟครับ พอดีหาล้อโหดๆมาใส่ทำรถดริฟครับ
ขอบคุณครับ
ก้อแล้วแต่กำลังเครื่องของพี่ด้วยอ่ะคับ กำลังไม่มากก้อใช้แค่ 17 ก้อพอเพราะมันจะปั่นได้เร็วกว่า18 แต่ถ้ารถพี่กำลังเหลือมาก ก้อ18เลยคับ หรือพี่ถนัดล้อชุดไหนที่เวลาขับแล้วมันสมูทได้ดีกว่าก้อแล้วพี่อ่ะคับ
พี่น้องๆท่านใดมีความเหนที่แตกต่างก้อลองแนะนำกันดูคับ

พอดีจะเปลี่ยนล้อใหม่ครับเลยสอบถามพี่ที่เคยใส่มาก่อนครับ
จะเปลี่ยนเป็น nismo gt4 ขอบ 18 หน้า 9.5 หลัง 9.5
ควรเลือกออฟเซ็ตขนาดเท่าไหร่ครับ ถึงล้อจะไม่ติดโช้คที่ด้านในครับ
และก่อไม่ล้นมากครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0033::coolly-0033:

ล้น มากๆ ระวังมันจะเป็นรถถังนะ เอาแต่พองาม ลองมองดีๆ เวลาขับตามถนนเห็นล้อล้นออกมามากๆมันตลก มันเป็นรถถังไม่ใช่รถเก๋ง

ล้น มากๆ ระวังมันจะเป็นรถถังนะ เอาแต่พองาม ลองมองดีๆ เวลาขับตามถนนเห็นล้อล้นออกมามากๆมันตลก มันเป็นรถถังไม่ใช่รถเก๋ง
เห็นภาพเลยครับ :coolly-0037::coolly-0037:

อ่ะนี่ของผมล้นไม่ล้นแล้วแต่ชอบคับ F9.5 +12 R10.5+15
attachment.php

ไฟล์แนบ

39.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 303
    61.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 351
ล้อหลังรถผมก็ล้นนะ มากด้วย ไม่รู้สิแบบว่ามันชอบครับ ดูโหดดี
ล้อ TE37 ขอบ19" กว้าง 10.5 ใหญ่โคตรๆ

จะใส่ล้นมากล้นน้อยแค่ไหนก้อแล้วแต่ อยู่ที่ตัวเราว่าชอบมั้ย ถ้าชอบก้อใส่ไปคับ อย่าไปแคร์สื่อ

ขอโทษคร๊าบ ....ใส่ไปเถอะครับ
เพราะผมก็ใส่อยู่ buddy club p1 4*114 หน้า 8 หลัง9แต่มันแค่ปริ่มๆมันไม่ล้น.....ใส่ไปเถ๊อะ ที่บอกเพราะเคยเหนนนคร๊าบ( เปลี่ยนล้อทีละครึ่งแสน ไม่ถูกใจเดี๋ยวจาเปลี่ยนอีกมานๆๆๆเสียดายเด้อ).....ใส่ไปเถ๊อะ

:coolly-0033::coolly-0033: ใส่ NISMO GT4 18/'//'/ หน้า 9.5 หลัง10.5 รับรองโหดๆๆๆๆๆคับพี่

สวยมาก แต่ราคาแรงไปน่อย

อ่ะนี่ของผมล้นไม่ล้นแล้วแต่ชอบคับ F9.5 +12 R10.5+15

นี่แหละครับสไตล์นี่เลยครับ
ผมที่ซื้อแก้มเจาะของพี่ที่อยู่เชียงใหม่ครับได้แก้มแล้วเลยต้องหาล้อโหดๆมาใส่สักชุดครับ เทพๆเลยครับ

นี่แหละครับสไตล์นี่เลยครับ
ผมที่ซื้อแก้มเจาะของพี่ที่อยู่เชียงใหม่ครับได้แก้มแล้วเลยต้องหาล้อโหดๆมาใส่สักชุดครับ เทพๆเลยครับ
อ๋อ ! งั้นจัดเลยคับโหดๆๆ หล่อ สเป็กเนี๊ยใช้เลย เทพๆๆ:coolly-0005:

ไฟล์แนบ

70.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 290

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม