• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

สอบถามเรื่องเบอร์ยางนิดนึงครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HIBINO
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HIBINO

Register
เข้าร่วม
7 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใส่ล้อ GTR 32 กำลังจะเปลี่ยนยางครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมใส่ 205 จะสามารถใส่ได้มั้ยครับ หรือถ้าเป็น 215 แต่สูง 60 จะติดมั้ยครับ โช้คเดิม ๆ ครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ

ล้อgtr มันกว้างตั้ง8"ใส่215/60ไม่น่าติดนะครับ
จะให้ดีรอผู้ที่เคยใส่ดีก่า คริคริ

ใส่ล้อ GTR 32 กำลังจะเปลี่ยนยางครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมใส่ 205 จะสามารถใส่ได้มั้ยครับ หรือถ้าเป็น 215 แต่สูง 60 จะติดมั้ยครับ โช้คเดิม ๆ ครับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนครับ

ผมใส่ Ohlin/'/s S13 เคยลองเอา 215 55 มาทาบ ยังติดเลย 60 จะเหลือหรอคับ

205 อาจจะใส่ได้ แต่ต้องไปหายางรุ่นที่ Overside

มีอีกตัวที่พอใส่ได้คือ 225 55 (ได้แต่ข้างหลังนะครับ ข้างหน้าติดเหมือนกัน)แต่แพงกว่า 225 50 อีก

สรุปผมว่าหา 225 50 ดีกว่า สเปคโรงงานครับ

ข้อสำคัญ ยางควรมีระยะห่างจากเบ้าโช๊ค อย่างน้อย 5 มิลลิเมตร เพื่อความปลอดภัยครับ เวลากระแทกยางมันจะพองตัวครับ ต้องมีระยะห่างเผื่อไว้

ผมใส่ Ohlin/'/s S13 เคยลองเอา 215 55 มาทาบ ยังติดเลย 60 จะเหลือหรอคับ

205 อาจจะใส่ได้ แต่ต้องไปหายางรุ่นที่ Overside

มีอีกตัวที่พอใส่ได้คือ 225 55 (ได้แต่ข้างหลังนะครับ ข้างหน้าติดเหมือนกัน)แต่แพงกว่า 225 50 อีก

สรุปผมว่าหา 225 50 ดีกว่า สเปคโรงงานครับ

ข้อสำคัญ ยางควรมีระยะห่างจากเบ้าโช๊ค อย่างน้อย 5 มิลลิเมตร เพื่อความปลอดภัยครับ เวลากระแทกยางมันจะพองตัวครับ ต้องมีระยะห่างเผื่อไว้
แล้วยางผมข้างละยี่ห้อคนละเบอร์ทำไงดีครับพี่(โชคก็คนละยี่ห้อ )

^^
^^^
ได้โช๊คมาใหม่แล้วนี่คับ

แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ

พอมียี่ห้อแนะนำมั้ยคับ เน้นใช้งานครับ ราคาไม่สูงมาก (ได้ราคาด้วยก็ดีครับ)

ขอบคุณครับ

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ

พอมียี่ห้อแนะนำมั้ยคับ เน้นใช้งานครับ ราคาไม่สูงมาก (ได้ราคาด้วยก็ดีครับ)
ราคาไม่ทราบ แต่เห็นในเว็บมีคนขายอยู่
MAXXIS ครับ กลาง ๆ คุณภาพสมราคา

ขอบคุณครับ

เรื่องยาง มีไรโทรมาปรึกษาได้ครับ 0850844449 ตี่ตี๋

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ดู dunlop LM703 225/50/16 ครับ ไม่ทราบว่าสมรรถณะ อยู่ระดับไหนครับ ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม