• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

กระจกมองหลังปรับแสง ต่อสายไฟยังงัยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31520
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31520

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันมีสายออกมาสามเส้นครับ มีสีแดง 2 เส้น สีดำ 1 เส้น ใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ปล.รู้สึกว่าจะเป็นของ สกายลายครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:

มันมีสายออกมาสามเส้นครับ มีสีแดง 2 เส้น สีดำ 1 เส้น ใครมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ปล.รู้สึกว่าจะเป็นของ สกายลายครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:
ของสกายไลน์ ไม่เคยลองต่อ รู้แต่ของเซฟกับลอเรล
แต่เดาว่าน่าจะคล้ายๆกัน

ให้เอาดำ ต่อลบ ที่เหลือต่อบวก

ให้ชัวร์ ลองโทรคุยกะพี่สมพร ปรมาจารย์เรื่องนี้ดีกว่า 0831795334

ถ้าวงจรข้างในเหมือนของเซฟ ต่อไปเหอะ ยังไงก็ไม่พัง
เพราะในวงจรมี Protection กันไฟกลับขั้วอยู่แล้ว

ปล. แต่ถ้าของเซฟตรงรุ่น มี 5 เส้น อย่าเอาเหลืองกะเขียวต่อกะไฟ 12 V บรรลัยทันที

ขอบคุณครับ ถามเพิ่มครับ แล้วทำไมมันต้องมีสายสีแดง 2 เส้นครับ
ของลอเรล มีแดง 2 เส้นเหมือนกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ ถามเพิ่มครับ แล้วทำไมมันต้องมีสายสีแดง 2 เส้นครับ
ของลอเรล มีแดง 2 เส้นเหมือนกันหรือเปล่าครับ

ของรอเรลเหมือนกับของเซฟ มี แดง ดำ น้ำงิน

ทำไมมีแดง 2 เส้น
เส้นหนึ่งเข้าวงจร
อีกเส้นเป็นไฟหรี่ ตรงแผงสวิตช์ครับ

ผมกลับมาเช็คอีกที ส่วนที่มีแดง 2 เส้นเป็นส่วนของ connector ที่ต่อออกมา ส่วน 3 เส้นที่เข้าไปในส่วนกระจกจะเป็น แดง 1 เส้น น้ำเงิน 1 และ ดำอีก 1 เส้น ช่วยแนะนำอีกทีครับ ว่า แดงต่อกับอะไร น้ำเงินต่อกับอะไรครับ อาทิตย์นึ้ว่าจะลงมือแล้วครับ ขอบคุณครับ :coolly-0033:

ผมกลับมาเช็คอีกที ส่วนที่มีแดง 2 เส้นเป็นส่วนของ connector ที่ต่อออกมา ส่วน 3 เส้นที่เข้าไปในส่วนกระจกจะเป็น แดง 1 เส้น น้ำเงิน 1 และ ดำอีก 1 เส้น ช่วยแนะนำอีกทีครับ ว่า แดงต่อกับอะไร น้ำเงินต่อกับอะไรครับ อาทิตย์นึ้ว่าจะลงมือแล้วครับ ขอบคุณครับ :coolly-0033:

โอเช

งั้นก็เหมือนของรอเรลกับเซฟ

ดำต่อลบ
ที่เหลือต่อบวก

ไม่ต้องกลัวอย่างที่บอก ต่อผิดก็ไม่พัง เพราะในวงจรมี Protection กันไฟกลับขั้ว

ขอบคุณหลายๆ ครับ :coolly-0044:

กระจกปรับแสง ตัวรุ่นมี 2 mode มีหลายรุ่น เลนส์ออกดำ ออกชา กับเลนส์เขียว sensor อยู่ข้างกับ sensor อยู่ตัวกลางกระจก
ส่วนสายไฟก็ตามนี้ครับ
รุ่นที่สายไฟ 3 เส้น ดำก็ ลบ(-) ที่เหลือก็บวก(+)จากกุญแจ อีกเส้นก็บวก(+)จากไฟหรี่
รุ่นที่สายไฟ 2 เส้น ดำก็ ลบ(-) เหลือก็บวก(+)จากกุญแจ ส่วนไฟหรี่จะติดตลอดเวลา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม