• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอถามเรื่อแอร์โฟรหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31686
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31686

----โจโจ้----
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
30 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครืองRB 20-25 ถ้าไม่ใส่แอร์โฟร์(เจ้าปัญหาที่ชอบทำให้เครื่อวูปวาบ)
จะใช้อะไรมาทดแทนได้หรือเปล่า มันชอบสกปก เพื่อมีทางเลือกให้ผู้ใช้เครื่อง:coolly-0044:rb
เช่นกล่องหลอกการอ่านประมวลค่าอากาศประมาณนั้น

เห็นเค้า ใช้ F-con อ่าครับ

ตามนั้นเลยคับพี่โจ้ ใส่กล่อง f-con แล้วเปลี่ยนไปใช้ map sensor แทน

เห็นเค้าบอกกันว่า ถ้าใช้ f con แล้วจะมีปัญหาเรื่องรอบแอร์

จริงรึป่าว ตอนนี้กำลัง ลังเลอยู่ ว่าจะทำดีมั้ย

เห็นเค้าบอกกันว่า ถ้าใช้ f con แล้วจะมีปัญหาเรื่องรอบแอร์

จริงรึป่าว ตอนนี้กำลัง ลังเลอยู่ ว่าจะทำดีมั้ย
พี่จอห์นเคยทำ นอนแอร์โฟร์อยู่ช่วงที่แข่งอะ ลองปรึกษาแกดูสิ

เครืองRB 20-25 ถ้าไม่ใส่แอร์โฟร์(เจ้าปัญหาที่ชอบทำให้เครื่อวูปวาบ)
จะใช้อะไรมาทดแทนได้หรือเปล่า มันชอบสกปก เพื่อมีทางเลือกให้ผู้ใช้เครื่อง:coolly-0044:rb
เช่นกล่องหลอกการอ่านประมวลค่าอากาศประมาณนั้น

แอร์โฟลฉีดทำความสะอาดเดือนละครั้งกำลังดี ใช้กรองเปลือยจะถอดง่ายๆ

แต่ถ้าไม่อยากใช้แอร์โฟล
มี2ทางเลือก
ใช้กล่อง STAND ALONE แล้วแต่จะศรัทธายี่ห้อไหน HKS -POWER FC D-JETRO- EMS-WOLF- MICROTECH -MOTECH ฯลฯ แต่ไม่ถูกอย่างแน่นอน
หรือ
ใช้กล่อง PCV พอเล่นได้ แต่หายากพอสมควร
เป็นผมนะ ถ้ามีปัญหาแอร์โฟลสกปรก ล้างบ่อยๆและมีสำรองท้ายรถ1ตัวครับน้า:coolly-0033:

แอร์โฟลฉีดทำความสะอาดเดือนละครั้งกำลังดี ใช้กรองเปลือยจะถอดง่ายๆ
มี2ทางเลือก
ใช้กล่อง STAND ALONE แล้วแต่จะศรัทธายี่ห้อไหน HKS -POWER FC D-JETRO- EMS-WOLF- MICROTECH -MOTECH ฯลฯ แต่ไม่ถูกอย่างแน่นอน
หรือ
ใช้กล่อง PCV พอเล่นได้ แต่หายากพอสมควร
เป็นผมนะ ถ้ามีปัญหาแอร์โฟลสกปรก ล้างบ่อยๆและมีสำรองท้ายรถ1ตัวครับน้า:coolly-0033:
ซู๊ดยอดดดดดดดด.........:coolly-0041::coolly-0009:

มี2ทางเลือก
หรือ
ค่ากล่อง+ติดตั้ง+ค่าจูน
นี่เอามาซื้อแอร์โฟร์ได้กี่ตัว???.....:coolly-0043:

นอกจากซะว่าจะขยับสเตป มีโครงการจะใส่กล่องพวกนี้อยู่แล้ว :coolly-0022:

ตามที่ด้านบนกล่าวมาทั้งหมด

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคับ ช่วงนี้คงต้องล้างๆฉีดๆไปก่อน 555+และต้องสำรอง 1 อันไว้หลังรถอย่างว่า

ติดแก๊สแบบ fix mixer งัย ไม่ต้องใช้แอร์โฟล์ววว
555++