123

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31365
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31365

ตนเลี้ยงปอมฯ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คัยเคยติดไฟส่องเท้าบ้างครับติดยังไงช่วยบอกหน่อยแบบเปิดประตูปุ๊บ
ไฟติดอะครับ:biggrin:

คัยเคยติดไฟส่องเท้าบ้างครับติดยังไงช่วยบอกหน่อยแบบเปิดประตูปุ๊บ
ไฟติดอะครับ:biggrin:
กรูติดอยู่
555++
แต่กรูให้พี่สมพรทำให้นะ

• กระทู้ ผู้เขียน
กรูติดอยู่
555++
แต่กรูให้พี่สมพรทำให้นะ
กรูว่าแล้วเมิงต้อง บอกแบบนี้ 555 มันมีสาย2 เส้นกูอยากรู้ว่ามันต่อเส้นไหนกับเส้นไหนอ่ะ:cry:

ถ้าเปิดประตูแล้วติดก็ต้องแกะเอาที่สวิตช์ประตูครับมีสาย2เส้นคือกราวน์กับไฟต้องวัดดูและไปดูที่หลอดไฟของเราที่จะติดตั้งครับว่ามีสายอะไรบ้างปกติจะมี+กับ-แล้วมาวัดดูที่สวิตช์ประตูว่าเวลาเปิดประตูสายไฟเส้นไหนเป็น+เป็น-แล้วก็ต่อตามนั้นเลยครับ...(ระวังอย่างหนึ่งนะครับต้องวัดทั้งเปิดประตูและปิดประตูดูว่า+กับ-เหมือนกันหรือเปล่าเพราะรถบางรุ่นสลับกันถ้าสลับกันต้องตั้งรีเรย์ครับ)......เดี๋ยววัดให้ดีกว่าครับตอนเย็นๆจะบอกอีกทีเพราะรถอยู่บ้านครับ...

หรือจะให้เท่กว่านั้นเอาแบบต้องเปิดไฟหรี่ด้วยป่าว........เอาแบบตอนกลางคืนเปิดประตูแล้วมีไฟส่องเท้าติดด้วย....แต่ตอนกลางวันไม่มี...ต้องใช้ไฟหรี่ควบคุม....ผมว่าแบบนี้zeedกว่านะครับ...................................................:biggrin:

งัยล่ะเมิง ไอคุณเอ๋
มีคนมาตอบแระ
555++

อยากติดมั่ง อ่ะ
..............

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม