สายพานดังครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาติดเครื่องยนต์จะมีเสียงดังเอี๊ยตๆๆๆออกมาครับฟังดูเป็นสายพานครับ เลยเปลี่ยนใหม่หมดเลยเปลี่ยนได้ไม่ถึงเดือนครับโอ้แม่เจ้า!!!!!!!!!!!!!มันดังอีกครับ มีผู้หวังดีบอกว่าให้เอาจาระบีใส่ ใส่แล้วได้ผลดีเลยครับ(แค่2วันมันกลับมาดังอีก)ทำไงดีครับ................วานผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ ปวดหัวกับเรื่องนี้จะแย่อยู่แล้วทำไงก็ไม่หายครับช่วยทีครับ..................ขอบคุณมากครับ
:cry: :cry:

ดู มูเล่ย์ ตรงไม๊

ร่องสายพาน

การตั้งระยะ

ฟันเท่ากับเส้นเดิมที่เปลี่ยนหรือป่าว

ปกติสายพานหน้าเครื่อง (ไม่ใช่ Timming) ความตึงของสายพานประมาณ 100-120 Kgf.
ครับ

และโดยทัวไปคุณสมบัติเฉพาะของสายพานประเภทนี้ เมื่อตั้งตึงแล้ว (สายพานใหม่) ควรจะติดเครื่องรอบเดินเบาซักประมาณ 20 นาที และตั้งใหม่ อีกครั้งถ้าเป็นสายพานคุณภาพดี ก็จะไม่ยืดอีกหรือยืดเล็กน้อย แต่จะไม่เกิดเสียงครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับไม่ควรเอาจารบีทาเพราะ สายพานเป็นยาง เจอ สารประเภทนำมัน จะทำให้คุณสมบัติของยางลดลงนะครับ

สรุปอาการเสียงดังน่าจะเกิดจาก
1.สายพานหมดอายุ (โดยทั่วไป 3-5 ปี ครับ) ยางแข็งส่งกำลังไม่ได้
2.ความตึงไม่ได้ครับ (หย่อน) ส่งกำลังไม่ได้อีนั่นและ
:redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม