• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนสอบถาม1Jbo มีอาการเหยียบคันเร่งแล้วเหมือนหัวเทียนบอด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ketaro
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ketaro

Ketaro society......
Register
เข้าร่วม
7 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องยนต์ 1JZ GTE No modify
อาการที่ 1. หลังจากสตาร์ทเครื่องขับขึ้นถนนพอจะกดคันเร่งมันก็วิ่งไม่ออก รอบไม่ขึ้น พอปล่อยคันเร่ง มันมีอาการจะสะดุด ต้องกดแล้วปล่อย หลายครั้งมันก็หายแต่ซักพักก็เป็นอีก
อาการที่2. ส่วนใหญ่เป็นตอนกลางคืน เปิดแอร์แล้วรอบเดินเบา Swing มีอาการเครื่องกระตุก บางครั้งรอบก็ขึ้นสูง เกือบ สองพัน แล้วก็ลงมาเกือบสี่ร้อย

รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

เช็คอาการเบื้องต้น
1. เช็ค Coil ปกติ
2. เปลี่ยนหัวเทียน แล้วก็ยังเหมือนเดิม
3. เช็คแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง ได้ 2.5 ตอนเดินเบา
4. ถอดมอร์เตอร์เดินเบามาทำความสะอาด

ตอ่ไปควรจะเช็คอะไรดีครับ

map เซนเซอร์

ขอบคุณครับ แล้วจะลองเ๊ช็คดูครับ

:coolly-0023:

เช็คกล่องเครื่องด้วยครับ กล่องเจเสียกันเยอะครับ

เจอแล้วครับ
สาเหตที่แท้จิงมันมาจากไดชาร์ทพังครับ
ไดโอดไหม้ ไฟเลยชาร์ทไม่พอ ทำให้เครื่องเร่งไม่ขึ้น

ขอบคุณครับ

:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม