จุเท่าไหร่เอ่ย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31639
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31639

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีกำลังจะโปรเจคใหม่อะ
อยากรู้ว่าถังนํามันa31มันจุกี่ลิตรอะครับ:dribble:

65 ครับผม.........

น่าจะเป็น 65 ลิตรนะคับผม เคยเค้าบอกกัน แต่ผมเติมยังไงก็ไม่ถึง 65 สักที เติมเต็มถังทีไรก็ได้แค่ 45 ไม่เกินนี้ ผมว่าของผมผิดปกติอ่ะคับ

น่าจะเป็น 65 ลิตรนะคับผม เคยเค้าบอกกัน แต่ผมเติมยังไงก็ไม่ถึง 65 สักที เติมเต็มถังทีไรก็ได้แค่ 45 ไม่เกินนี้ ผมว่าของผมผิดปกติอ่ะคับ

พี่ว่าถังคุณน้องหมีบุบอะป่าว ไงได้แค่ 45 เองอะฮิ ๆ ๆ :dribble:

65 เลยหรอ ผมเคยเติมแค่50เองหรือว่าถังน้ำมันบุบหว่า:biggrin:

65 ที่โรงงานระบุ คงหมายถึง ถังเปล่า ไม่มีน้ำเลย เติมไปเต็มได้ 65 ลิตร

แต่ที่คุณๆขับไปเติมเนี่ย รถยังวิ่งได้ น้ำมันก้นถังก็ยังมี ถ้าอยากรุ้จริงๆ ถ่ายน้ำมันทิ้งให้หมดตรงรูถ่ายด้านล่าง แล้วลองเติมสิครับ รอบนี้ได้เยอะแน่

แล้ว มันอยู่ตรงไหนอ่ะไอ้รู้ที่ว่าอ่ะพี่ อยากรู้ว่า จะเติมได้เต็มถึง 65 มั้ย

ถังรถบ้านเรามีรูถ่าย

ถังรถนอก เคยได้ยินว่าไม่มีรูถ่ายนะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

มุดไปนอนดูใต้ถังเดี๋ยวก็เห็นรูถ่ายครับ

ปล. ถ่ายแล้ว ก็ล้าง ลมเป่าไปด้วยเลย ถังมันสกปรกมากแล้ว รถ 10 กว่าปี ตะกอน สนิมคงเพียบ

แล้วล้างยังไงอ่ะคับ แบบว่า ไม่เคยเห็นไคทำกัน

รูถ่ายมีอยู่ข้างถังมั๊ง เคยดูตอนไอ้ตั๊ม ดีเซลมันโดนเติม ดีเซลลงไป

ตาม manual อย่างเป็นทางการ
65 ลิตรขอรับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับ
อย่างว่าละครับไม่เคยเติมเต็มซัที่นึกว่า40ก่าๆซะอีก
ขอบคุณทุกความคำตอบคราบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม