• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

กระจกมีปัญหาครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ NATTY13
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

NATTY13

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
กระจกฝั่งคนขับอยู่ๆก้เลื่อนขึ้นลงไม่ได้ แต่ตอนกดสวิตมีเสียงเหมือนทำงานแต่กระจกไม่กระดิก ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

มอร์เตอร์รางกระจกป่าว ลองแกะแผงข้างออกมา
เอามือล้วง หรือลองเอาไฟส่อง จะเห็นมอร์เตอร์ที่ติด
กะรางกระจก ลองหาไรเคาะๆแล้วกดขึ้นกดลงดู
หรือถ้ามีรถเพื่อน ก็ลองสับสวิทกันใส่ดูก่อน...

Relay ในสวิตช์เสีย หรือไม่ก็มอเตอร์ครับ

ลองเปิดแผงประตูมาแล้วจี้ไฟตรงเข้ามอเตอร์ดู (ขึ้น ลง ให้กลับขั้วไฟเอา) ว่าปกติมั๊ย

มอร์เตอร์รางกระจกป่าว ลองแกะแผงข้างออกมา
เอามือล้วง หรือลองเอาไฟส่อง จะเห็นมอร์เตอร์ที่ติด
กะรางกระจก ลองหาไรเคาะๆแล้วกดขึ้นกดลงดู
หรือถ้ามีรถเพื่อน ก็ลองสับสวิทกันใส่ดูก่อน...

555 เมื่อคืนยังช่วยเค๊าจับแผงประตูเช๊คมอเตอร์กระจกอยู่เลยนะครับท่านประธาน 71

555 เมื่อคืนยังช่วยเค๊าจับแผงประตูเช๊คมอเตอร์กระจกอยู่เลยนะครับท่านประธาน 71
5555 ท่านประธานชมรมก็ใช่ย่อย ยืนส่องไฟเป็นทีม
งานดีเด่นเลยนะคร๊าบบบบบ555

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะไปลองทำดู

เชื่อตามข้างบนเลยครับหายชัวร์
รถผมเพิ่งซ่อมเมื่อวาน
นี่ถ้าไม่ได้ป๋าลองและพี่อีกสองคนละก็
ผมอดเปิดกระจกขับแน่

เมื่อวานรีบๆไปเลยงงๆหน่อย
เลยลืมถามชื่อพี่อีกสองคนเลย ^^

รอบหน้าเดี๋ยวผมซื้อเครื่องดื่มไปดีกว่า
ป๋าจะได้ไม่ต้องหาตังส์ทอน ^^

เอามือล้วง หรือลองเอาไฟส่อง """ฯลฯ
เอาไฟส่อง...เอามือล้วง มายกอตส์ ท่านประธาน (ล้อเล่นครับ พี่ทั้งสอง)
จขกท. ถ้าไม่หายก็มาให้พี่ลองกะพี่บิ๊กล้วงแล้วเอาไฟส่องแล้วกันอ้อหิ้วเหล้ามาด้วย...แอ๊!!!หายไวๆนะ

เชื่อตามข้างบนเลยครับหายชัวร์
รถผมเพิ่งซ่อมเมื่อวาน
นี่ถ้าไม่ได้ป๋าลองและพี่อีกสองคนละก็
ผมอดเปิดกระจกขับแน่

เมื่อวานรีบๆไปเลยงงๆหน่อย
เลยลืมถามชื่อพี่อีกสองคนเลย ^^

รอบหน้าเดี๋ยวผมซื้อเครื่องดื่มไปดีกว่า
ป๋าจะได้ไม่ต้องหาตังส์ทอน ^^
แล้วไม่ทราบว่าของพี่อะไรเสียครับ

แล้วไม่ทราบว่าของพี่อะไรเสียครับ
กระจกซ้าย หน้า ไม่ขึ้น
ไม่ว่าจะกดจากข้างซ้ายหรือขวา เป็นข้างเดียว
ซึ่งตอนแรกคิดว่ามอเตอร์เสีย

เช็คมอเตอร์ ปกติ ขึ้น ลงได้
ไปหาป๋าลอง
มีให้ลองทุกตัว ^^

สุดท้ายก็ตัวสวิทซ์ข้างซ้ายนั่นละเสีย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม