water temp ? เท่าไหร่กันคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ sillystone
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

sillystone

Register
เข้าร่วม
14 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อุณหภูมิน้ำ เท่าไหร่กันคับ ของผมวิ่งๆไป ที่เกจ์ ขึ้น 120- 170 องศาได้ แล้วก็เติมน้ำบ่อยมาก

อาทิตย์นึงนี้ล่อไป เปปซี่ขวดลิตรเลย คับ ไม่รู้จะมีปัญหาอะไรรึป่าว

----------------------------------
ขอบคุณคับ มีตังค์ จะจัดไปคับ

ลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูก่อนครับ

ผมว่าร้อนเกินไปแล้วครับ หม้อน้ำคงเดือดสุดๆ น้ำเลยดันกลับไปหม้อพักน้ำ

แล้วล้นออก อาจจะทำให้เครื้องร้อนได้นะครับ

ลองล้างหม้อน้ำแล้วเปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่ดู

อุณหภูมิไม่น่าเกิน 90 องศานะครับ

ผมเคยเป็นคับไอ้น้ำในหม้อน้ำหายบ่อยๆเนี่ย เปลี่ยนใหม้อน้ำหายเลยคับ น้ำอยู่เหมือนเดิมตลอด ของเดิมผมมันหมดสภาพไปและ ทนแรงดันไม่ไหว มีแรงดันหน่อยก็ยก ปล่อยให้น้ำมาพักที่หม้อพักจนล้นออกหมดเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม