ขอคำแนะนำหน่อยจ้า

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31655
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31655

แระเซฟไทย
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้ขับไปมาหาชัย ขากลับ มานมีเสียง ดัง ฟี่ แล้วก์เหม็นไหม้ แล้วแอร์ก์ไม่เย็น มีแต่ลม ร้อนๆออกมา ผู้ใดรู้ว่าเกิดจากอะไร บอกทีคับ จะได้ไปซ่อมถูกจุด

ท่อน้ำยาแอร์มานรั่วอ่ะป่าว.....มีเสียงดังฟี๊ ด้วย
ที่จริงมันน่าจะดัง ซี้เลี้ยวววๆๆๆๆ นาโว๊ยย...:biggrin:

ช่ายเรย..หยั่งที่น้าโจ้บอกแหละ
ท่อน้ำยารึท่อแรงดันมันระเบิด(แตก)เพราะความร้อนในห้องเครื่อง
เปิดฝาโปงดูในห้องเครื่องอ่ะคับ..แถวๆคอมแอร์อ่ะ..! :smile:

ขอบคุณคร๊าบ

อาการแบบนี้ผมเคยเป็นครับ วิ่งๆมามีเสียงฟี้ ลมแอร์ออกมาก็ร้อนครับ ปรากฎว่าท่อน้ำแตกครับทำให้น้ำรั่ว หม้อน้ำงี้พร่องไปเยอะเลยครับรั่วมาตลอดทาง พอถึงบ้านก็ก้มดูสรุปว่าท่อน้ำใต้เครื่องมันรั่วครับ ถ้าท่อน้ำยาแอร์รั่วก็เคยเป็นเหมือนกันครับอาการคล้ายกันแต่มันจะมีควันขโมงโฉงเลยอ่ะครับ ลองเช็คดูครับ อาการแบบนี้มี2กรณีครับโพ้มมม

และแล้วเราก์เจอตัวการสำคัญของเหตุการในครั้งนี้ นั้นก์คือออออออ สายพานขาดโฮะๆดีมะต้องเสียตังเยอะ แต่แล้วมานก์กระทบไปถึง คอมแอร์น๊อค ที่ร้านบอกว่าจะเดินระบบให้ใหม่หมด เบ็ดเสร็จ 5000 กว่าบาท T-t (คอมน๊อคต้องล้างระบบใหม่เลยหรอ) ใครมีร้านถูกกว่านี้มั่งแนะนำหน่อยจ้า ขอบคุณคร๊าบสำหรับคำแนะนำ

คอมนอคก็ต้องล้างระบบใหม่อยู่แล้ว ราคานี้ถือว่าไม่โหดรับได้นะ

คอม 1 ลุก

ไดเออร์

วาวล์อาจต้องเปลี่ยน เพราะคอมนอค ทำให้ตันได้

น้ำยา น้ำมันคอม

ค่าแรง

ผมว่าพอรับไหวนะ

ถ้าล้างระบบเฉยๆ แต่ไม่เปลี่ยน ไดเออร์ คอมแอร์ วาวล์ ผมว่าแมร่งแพงเลยหละครับ
แต่ถ้าเปลี่ยน ก็ถูก ไดเออร์ก็ลูกละ 200 ก่าแล้ว วาวล์พันนึงหรือ800 จำไม่ได้ คอมไม่รู้ราคา

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม