อยากรู้ค่า K สปริงเดิม ติดรถว่าเท่าไหร่ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31365
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31365

ตนเลี้ยงปอมฯ
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือตอนนี้สปริงที่ใช้อยู่แข็งมากเป็นโช็คสตัดไม่รู้ยี่ห้อ อยากไดสปริงมาเปลี่ยนไหม่ให้มันนุ่มหน่อยครับ เลยอยากทราบว่าค่า K ของสปริงเดิมเท่าไหร่ จะได้หาสปริงหลอดเทียบถูกครับ:biggrin:

เล่นของยากนะพ่อคู้น

เอาง่ายๆ เอาวอเนียว ไปคีบ สปริงตัวเอง แล้วสปริงทีอยากรู้ดู พอใช้ได้คร่าวๆอ่ะ

• กระทู้ ผู้เขียน
เล่นของยากนะพ่อคู้น

เอาง่ายๆ เอาวอเนียว ไปคีบ สปริงตัวเอง แล้วสปริงทีอยากรู้ดู พอใช้ได้คร่าวๆอ่ะ
ของเดิมมันขดใหญ่อะ คือจะหาค่า K มาเทียบหาสปริงหลอด มาใส่โช็คสตัดของตัวเองอยู่อ่ะ ครับ:redface:

แร้วแต่เล่นนะ แต่แถวบ้านผมอ่ะ
K ละ 10 บาท
ใช่ K เดียวกันม่ะ
ตีโง่ก้อได้ K แระ

ความแข็งอ่อนไม่ได้ขึ้นอยู่กับสริงอย่างเดียวนะครับ

การอัดน้ำมันของโช๊คก็เป็นอีกอย่างที่ทำให้รถแข็งนะ

ลองอัดน้ำมันใหม่ดูผมว่าหาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม