• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เพลากลางท่อนหน้า 20de กับ 25de 5 speed

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefcm
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefcm

Member
Register
เข้าร่วม
10 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อเลยครับ
อยากทราบว่าขนาดเท่ากันไหมครับ :coolly-0033:
พอดีกำลังวางเครื่องใหม่ จาก 12 ไปสู่ 25de
แต่ติดตรงที่ของ 12 มันเล็กกว่า
ถ้าหาของ 25 ไม่ได้ให้โรงกลึงทำได้ไหมครับ

ไฟล์แนบ

41.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 52
แก้ไขล่าสุด:

ตามหัวข้อเลยครับ
อยากทราบว่าขนาดเท่ากันไหมครับ :coolly-0033:
พอดีกำลังวางเครื่องใหม่ จาก 12 ไปสู่ 25de
แต่ติดตรงที่ของ 12 มันเล็กกว่า
ถ้าหาของ 25 ไม่ได้ให้โรงกลึงทำได้ไหมครับ

โรงกลึงทำได้ครับ แต่ต้องบาลานซ์เพลาด้วยนะครับ ไม่งั้นสั่น
อีกอย่างหนึ่ง ค่าแรงตัดต่อ + บาลานซ์ เกินพันแน่นอน หาเพลากลางมือสองดีกว่ามั๊ยอะ ประมาณพันเดียว

โทษนะครับ ไม่ทราบว่าซื้อเครื่องมารึยัง

ถ้ายังแนะนำว่าหา RB25DE ตัวที่เป็นเกียร์ออโต้ 4 speed ดีกว่า ไม่ต้องเปลี่ยนเพลากลาง
เรือนไมล์ กับด้ามเกียร์เดิมก็ตรงด้วยครับ

ที่สำคัญเกียร์ 4 speed ทนกว่าเกียร์ 5 speed ครับ

โรงกลึงทำได้ครับ แต่ต้องบาลานซ์เพลาด้วยนะครับ ไม่งั้นสั่น
อีกอย่างหนึ่ง ค่าแรงตัดต่อ + บาลานซ์ เกินพันแน่นอน หาเพลากลางมือสองดีกว่ามั๊ยอะ ประมาณพันเดียว

โทษนะครับ ไม่ทราบว่าซื้อเครื่องมารึยัง

ถ้ายังแนะนำว่าหา RB25DE ตัวที่เป็นเกียร์ออโต้ 4 speed ดีกว่า ไม่ต้องเปลี่ยนเพลากลาง

ที่สำคัญเกียร์ 4 speed ทนกว่าเกียร์ 5 speed ครับ

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณครับพี่ ๆ
แต่ถ้าซื้อมือสองต้องบอกว่า
เพลากลางของ 25 อย่างเดียวใช่ไหมครับ
แล้ว 4 กับ 5 speed ขนาดเท่ากันไหม

ซื้อเครื่องติดเกียร์มาแล้ว ใช้ไปก่อนครับ พังแล้วว่าอีกที
ส่วนเรื่องด้ามเกียร์ใช่ของ 12 วาล์วเดิมครับ
โดยที่ตัดล็อคเกียร์ 1 ออกไปเพราะคิดว่าคงไม่มีโอกาศได้ใช้

ขอบคุณครับพี่ ๆ
แต่ถ้าซื้อมือสองต้องบอกว่า
เพลากลางของ 25 อย่างเดียวใช่ไหมครับ
แล้ว 4 กับ 5 speed ขนาดเท่ากันไหม

ซื้อเครื่องติดเกียร์มาแล้ว ใช้ไปก่อนครับ พังแล้วว่าอีกที
ส่วนเรื่องด้ามเกียร์ใช่ของ 12 วาล์วเดิมครับ
โดยที่ตัดล็อคเกียร์ 1 ออกไปเพราะคิดว่าคงไม่มีโอกาศได้ใช้

ต้องบอกว่าเพลากลาง CEFIRO ออโต้ 5 speed หรือเพลากลางของรถ 24V ในบ้านเรา (ของนอกไม่เหมือนนะครับ 24Vที่ญี่ปุ่นมีหลายตัว)

4 กับ 5 speed ความยาวไม่เท่ากันครับ เพลากลาง 4 speed ยาวกว่า 5 speed

หรือไม่ก็ต้องไปขอซื้อจากพวกที่รถ 24V แต่วางเครื่อง 20โบ หรือ 25โบ
เพราะพวกนี้ต้องเปลี่ยนเพลากลาง เป็น 4 speed แต่จะมีใครเก็บไว้รึเปล่าเท่านั้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม