• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องคลัช 2 - 3 แผ่นของ OS , ORC HKS และอื่นๆ ของเครื่อง jz กับ rb26 หน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ weeraroj
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

weeraroj

Register
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทราบว่าคลัช 2 - 3 แผ่นของ OS , ORC HKS และอื่นๆ ของเครื่อง jz กับ rb26 หาซื้อยากไหมครับ แบบเข้า 1 - 3 ร้าน ก็มีขายแล้ว หรือต้องเดินกันหลายเที่ยวหลายวันกว่าจะเจอสักชุด และอีกอย่างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ถามเพื่อไว้เลยครับ ตอนเดินเจอของจะได้รู้
1. คลัช 2 - 3 แผ่นของเจโบ จากรุ่นไหน ก็ใช่ร่วมกันได้ใช่ไหมครับ เช่น ซุปร้า 70 80 110 เชสเชอร์ อื่น
2. ของ RB25DET RB20DET RB26DETT ใช้ร่วมกันได้ใช่ไหมครับ ( อยากรู้ )

ตอนนี้เป็นเจโบอยู่ อยากได้เกียรธรรมดา กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาเกียรเจตรงรุ่น ( แพงหน่อย ) หรือแปลง 25 ลงดี + ลงโบ + บูตส์เพิ่ม เลยถามเรื่องคลัชเพื่อไว้เลย

ถ้าเทียบกันแล้ว คลัชของRB จะถูกกว่าของJZ นะคับ

ถ้าเป็นครัชเดิมๆเกียร์เดิมๆติดเครื่องRB20กับ25ใช้กันได้เพราะเป็นครัชแบบกดแต่ครัช 26 ใช้กันเลยไม่ได้ครับต้องแปลงเพราะเป็นครัชแบบดูดครับผม

• กระทู้ ผู้เขียน
เฉพาะ 26 ใช่ไหมครับที่เป็นแบบดูด

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม