• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครใช้ RB26 บ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pokumi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pokumi

Register
เข้าร่วม
29 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่ากินน้ำมันกันกี่โลลิตร ของผม low boost 0.9 hi boost 1.1 และมีกล่อง power fc
ใช้โซฮอล95 ในเมืองใช้ low boost (ยังไม่เคยวิ่งต่างจังหวัดและยังไม่เคยใช้ hi boost )ใช้งานอยู่ไม่เกิน 3000 รอบ
กิน5โล/ลิตร ไม่รู้ว่ากินมาตรฐานป่าวเพราะถ้ามาตรฐานเดี๋ยวผมจะไปจูนใหม่ คราวนี้กะซอยออกเป็น3ช่วงเลย 1000-3000 ประหยัดสุดๆ 3000-4000 กินขึ้นมาอีกนิด หลัง4000 ซัดโลด อยากกินเท่าไหร่กินไปเลย ถ้าผมให้ช่างจูนอย่างงี้มันจะเวิคมั้ยครับ ขอความเห็นด้วยครับ

ผมว่า ขั้นแรกหาสโลว์ปั๊มติ๊กใส่ก่อนดีกว่า แล้วก็เก็บรายละเอียดพื้นฐานให้สมบูรณ์ก่อน

ค่าจูน+น้ำมันที่จ่ายไปแต่ละวัน มันไม่ใช่น้อยอะครับ เอาส่วนต่างนี้มาเก็บลายละเอียดก่อนดีกว่าครับ

เพราะที่ผมเห็นท่อไอเสียดำมากๆ มันผิดวิสัยอะครับ ถ้าจูนมาเนียนๆ ปลายท่อควรจะเป็นสีน้ำตาลไหม้

ส่วนตัวจากที่สัมผัสมา เครื่อง 26 แรงบิดดีมากๆ แม้ยังไม่ติดบูส ถ้าขับแบบไม่ติดบูสนี่ผมว่า มันก็ประหยัดอยู่นะครับ

ปล. เจ้าคันแดง ในลิ้งค์ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/29791&page=3 ขับแบบติดบูสตลอด(ซัดตลอด) กล่องเดิมๆ ยังได้ 5-6 โลลิตรเลยครับ

รอเจ้าตัวมาขยายความเองละกัน

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม