• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

โช้คแต่งของ A31 180SX PS13 ใช่ร่วมกันได้ไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ weeraroj
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

weeraroj

Register
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช้คแต่ง 4 ต้นหน้า-หลังของ A31 180SX PS13 ใช่ร่วมกันได้ไหมครับ ใครพอทราบบ้างครับ อย่าง เอ31 เอาของ 180 หรือ 13 มาใส่ได้ไหม ต้องแปลงไหม แต่เอาของ 14 กับ 15 มาใส่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

S13 / 180 ใส่ได้ครับ แต่จะเตี้ยกว่าเดิมประมาณ 10 ซม. +/-
ถ้าเอาของ S14-15 ใส่ หน้าจะใส่ได้ แต่หลังจะสูงโด่งมากครับ ( ถ้ามีสไลด์กระบอกจะช่วยได้ )

ครั้งต่อไปรบกวนถามในหน้าเทคนิคนะครับ

ขนาดผู้หยิงที่นั่งอยู่ ใน180sx เพื่อนผมขับเซฟิโร่ ยังเอามาใช้ได้เลยคับ...

อย่างที่ตาออยบอกครับ โช๊ค S13 /S14 ใส่ได้ตามนั้น

อย่าลืมว่า นอกจากกระบอกจะสั้นแล้ว พื้นฐาน Silvia เป็นรถ 4 สูบ แต่ของพวกเราเป็น 6สูบ

จังหวะ B/RB จังหวะขึ้นลง ของโช๊คมันจะเปลี่ยนไป ผลมาจากน้ำหนักด้านหน้าที่กดลงไป

ไม่ได้บอกว่าใส่ไม่ได้ แต่อย่าคาดหวังว่าความดีของโช๊คแต่ง S13 พอมาใส่ A31 แล้วจะดีเหมือนกัน..คนละเรื่องครับ

ผมเคยเอาโช๊คที่ใช้โคตรดีใน S13 มาใส่ A31
ถามว่าดีไหม ...ก็พอไหว แต่ แต่มันไม่ดีเท่าตอนที่อยู่กับ S13เอง

และผมว่าที่โช๊คพวกเราพังกันบ่อยๆ นอกจากถนนบ้านเราที่แย่แล้ว
ส่วนนึงน่าจะมาจาก 80% ของพวกเราใช้โช๊คแต่ง ของ Silvia ที่ต้องแบกน้ำหนักเครื่อง 6สูบ อยู่ตลอดเวลาด้วยนะครับ

สรุปว่า พอไหว แต่ถ้ามีเวลา ลองเดินหาพวก "ตรงรุ่น"ใส่ดีกว่าครับ
แต่ถ้าไม่ไหว "โช๊คซิลเวีย-สปริง A31" น่าจะพอถูไถนะครับ

>เป็นความคิดส่วนตัว ผิด-ถูก ขออภัย ช่วยแก้ไขด้วยครับ <

อย่างที่ตาออยบอกครับ โช๊ค S13 /S14 ใส่ได้ตามนั้น

อย่าลืมว่า นอกจากกระบอกจะสั้นแล้ว พื้นฐาน Silvia เป็นรถ 4 สูบ แต่ของพวกเราเป็น 6สูบ

จังหวะ B/RB จังหวะขึ้นลง ของโช๊คมันจะเปลี่ยนไป ผลมาจากน้ำหนักด้านหน้าที่กดลงไป

ไม่ได้บอกว่าใส่ไม่ได้ แต่อย่าคาดหวังว่าความดีของโช๊คแต่ง S13 พอมาใส่ A31 แล้วจะดีเหมือนกัน..คนละเรื่องครับ

ผมเคยเอาโช๊คที่ใช้โคตรดีใน S13 มาใส่ A31
ถามว่าดีไหม ...ก็พอไหว แต่ แต่มันไม่ดีเท่าตอนที่อยู่กับ S13เอง

และผมว่าที่โช๊คพวกเราพังกันบ่อยๆ นอกจากถนนบ้านเราที่แย่แล้ว
ส่วนนึงน่าจะมาจาก 80% ของพวกเราใช้โช๊คแต่ง ของ Silvia ที่ต้องแบกน้ำหนักเครื่อง 6สูบ อยู่ตลอดเวลาด้วยนะครับ

สรุปว่า พอไหว แต่ถ้ามีเวลา ลองเดินหาพวก "ตรงรุ่น"ใส่ดีกว่าครับ
แต่ถ้าไม่ไหว "โช๊คซิลเวีย-สปริง A31" น่าจะพอถูไถนะครับ

>เป็นความคิดส่วนตัว ผิด-ถูก ขออภัย ช่วยแก้ไขด้วยครับ <

คิดเหมือนกันครับ
แต่โช้คตรงรุ่นมันหายากจริง ๆ ครับ ขอบอก
บางทีไปเจอมาสภาพไม่น่าวัดใจเลยครับ

ช่ายครับ ตรงรุ่นที่มีแพลทติดกระบอกโช้คว่า เอ31 หายากจัง

โช้คแต่ง 4 ต้นหน้า-หลังของ A31 180SX PS13 ใช่ร่วมกันได้ไหมครับ ใครพอทราบบ้างครับ อย่าง เอ31 เอาของ 180 หรือ 13 มาใส่ได้ไหม ต้องแปลงไหม แต่เอาของ 14 กับ 15 มาใส่ไม่ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ไม่มีปัญหาถ้าจะใส่ คนไทยทำได้หมด แต่...ตั้งอัพเกรดโช๊คก่อนเพื่อให้รองรับน้ำหนักของเครื่องยนต์ ช่างอัพเกรดเก่งๆ เค้าต้องถามว่าเครื่องอะไร เค้าก็จะอัพตามนั้น ไม่ต้องห่วง เตี้ยไปหนุนขึ้นสูงไปตัดออก แค่นี้ ก็ตอบสนองเราได้ ครับไม่ต้องซีเรียช..ตามน้องออยว่า คราวหน้าเข้าไปถามในกระทู้เทคนิค แล้วจะมีปรมาจารย์มาตอบเยอะ..เลย

ถามอีกอย่างครับ ข้างหน้าเอา อาร์32 33 มาใช้ได้ไหม ต้องแปลงไหม
มันจะได้รับน้ำหนักได้ เพราะมันเซ็ทมาเป็น 6 สูบอยู่แล้ว

ครั้งหน้าจะถามในหน้าเทคนิคครับ

ถามอีกอย่างครับ ข้างหน้าเอา อาร์32 33 มาใช้ได้ไหม ต้องแปลงไหม
มันจะได้รับน้ำหนักได้ เพราะมันเซ็ทมาเป็น 6 สูบอยู่แล้ว
ข้างหน้า R32 / 33 เบ้าโช๊คมันเป็น 2 แง่ง อ่ะดิคั๊บ

หน้า R32-R33 ใส่ไม่ได้ครับ
ถ้าหลัง R32 ใส่ได้ครับ แต่เคยได้ยินมาว่าใส่แล้วสูงกว่าเก่า ไม่แน่ใจว่าจะสูงเท่า S14 หรือเปล่าครับ
ส่วนหลัง R33 ใส่ไม่ได้ครับ

เคยใส่หลัง R 32 มาแล้วคับ..อย่างโด่งเลยตรูดนี่ถ้าเป็นสาวๆคงจะไม่รอดนะ..:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

หน้า R32-R33 ใส่ไม่ได้ครับ
ถ้าหลัง R32 ใส่ได้ครับ แต่เคยได้ยินมาว่าใส่แล้วสูงกว่าเก่า ไม่แน่ใจว่าจะสูงเท่า S14 หรือเปล่าครับ
ส่วนหลัง R33 ใส่ไม่ได้ครับ
R32 โด่งไม่เท่ากับ S14 ครับ
อันนั้นจะฝรั่งมากเรยยย

หลังR32 พอๆกับ A31 คับ เคยใส่อยู่ เตี้ยกว่ากันไม่+/-ไม่เกิน นิ้ว

แต่ถ้าR32 GTR ต้องแปลงจุดยึด จะสูงกว่าA31 ประมาณ 1นิ้ว

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม