• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เซ็ต RB20 โบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311109
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311109

MisterYOD Cef@Rayong
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
7 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เซ็ต RB20 โบให้พอวิ่งต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
และต้องทำอะไรบ้างเพราะรถเพิ่งซื้อมาสดๆ ร้อนๆ ครับ
รบกวนกูรูบอกรายละเอียดหน่อยครับ

:coolly-0033:

รูปนี้เป็น RB20DET ที่เจ้าของเดิมทำไปบ้างแล้ว

ไฟล์แนบ

127.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 655
แก้ไขล่าสุด:

เซ็ต RB20 โบให้พอวิ่งต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

และต้องทำอะไรบ้างเพราะรถเพิ่งซื้อมาสดๆ ร้อนๆ ครับ
รบกวนกูรูบอกรายละเอียดหน่อยครับ

รูปนี้เป็น RB20DET ที่เจ้าของเดิมทำไปบ้างแล้วครับ

เพิ่งได้รถมาแล้วจะโมเลย
แนะนำ
ให้ตรวจเช็ครถให้ละเอียด+สมบูรณ์ เครื่อง-ช่วงล่าง และอื่นๆก่อนที่จะโม
แต่
ถ้าจะโมเลยก็ตามสะดวกครับ:coolly-0033:

ก็เช็คมาพอสมควรแล้วครับ แต่ก็อยากจะทราบคร่าวๆว่าต้องทำอะไรบ้าง เพราะเท่าทีดูเครื่องค่อนข้างโอนะ และช่วงล่างก็ดีของสกายไลน์ทั้งหมดครับ
ถ้าจะโมเรยต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ล่ะครับ ปรกติเค้าทำอะไรกันบ้าง
แระวันศุกร์หน้าก็ว่าจะไปหาพี่เก๋ที่อู่ครับ ก็กลัวว่าจะเตรียมเงินไปไม่พอ
เพราะผมทำงานอยู่ที่ระยองอ่ะครับผม

1. เทอร์โบ RB25 ใบดำ + เวสเกตกระป๋องของ RB20
2. อินเตอร์ RB26
3. ปั๊มติ๊ก 26 + เรคกูเลเตอร์ปรับตั้งได้
4. กล่องโมรอม
5. ครัชนิสโม่หรือจะครัชซิ่งก็ตามสะดวก (ถ้าครัชซิ่งหลายแผ่นก็แพงหน่อยครับ)
6. ท่อไอเสีย 3 นิ้ว ทั้งเส้น หม้อพักไส้ตรง

ทั้งหมดนี่ราคาประมาณ 20000 บวกลบ ขึ้นอยู่กับราคาของที่ซื้อได้ครับ
เท่านี้ก็ขับสนุกขึ้นเยอะเลยครับ

ก็เช็คมาพอสมควรแล้วครับ แต่ก็อยากจะทราบคร่าวๆว่าต้องทำอะไรบ้าง เพราะเท่าทีดูเครื่องค่อนข้างโอนะ และช่วงล่างก็ดีของสกายไลน์ทั้งหมดครับ

ถ้าจะโมเรยต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ล่ะครับ ปรกติเค้าทำอะไรกันบ้าง
แระวันศุกร์หน้าก็ว่าจะไปหาพี่เก๋ที่อู่ครับ ก็กลัวว่าจะเตรียมเงินไปไม่พอ
เพราะผมทำงานอยู่ที่ระยองอ่ะครับผม
คิดถูกแล้วครับไปหาพี่เก๋เลยครับเรื่องเงินว่ากันที่หลังพี่เค้าใจดีคิดไม่แพงหลอกครับ
โทรไปหาพี่เค้าก่อนก้อได้ครับ0818218310

รูปนี้เป็น RB20DET ที่เจ้าของเดิมทำไปบ้างแล้วครับ

มาม่ะ เด๋วศุกร์หน้าเค๊าพาไปหากูรูน่ะ
จุ๊บ ๆ

ยินดีต้อนรับค่ะ จุ๊บๆ :coolly-0010::coolly-0010:

ยินดีต้อนรับสู่สมาคมคนอกหักรึไงจ๊ะ....หุหุ

:coolly-0018::coolly-0043:​

ยังไม่ทันหักก็มาพูดซะละ
อย่ามาทำเปนพูดเลย
รอให้ชัวๆก่อนค่อยมาบอกแล้วกันเพ่

ยังไม่ทันหักก็มาพูดซะละ
อย่ามาทำเปนพูดเลย
รอให้ชัวๆก่อนค่อยมาบอกแล้วกันเพ่

ของพี่อ่ะ...ยังไม่หัก
แต่ของปุ๊กอ่ะ...หักแย้วนี่ หุุหุ
อุ้ย...หลุดปาก
:coolly-0016:

คิดถูกแล้วครับไปหาพี่เก๋เลยครับเรื่องเงินว่ากันที่หลังพี่เค้าใจดีคิดไม่แพงหลอกครับ
โทรไปหาพี่เค้าก่อนก้อได้ครับ0818218310
มาเป็นสาวกk-sport กันดีก่า

มาเป็นสาวกk-sport กันดีก่า
แหมพี่โจ๊กก๊อปของผมมาทั้งดุ่นเลยนะ:coolly-0014:

ของพี่อ่ะ...ยังไม่หัก

แต่ของปุ๊กอ่ะ...หักแย้วนี่ หุุหุ
อุ้ย...หลุดปาก
:coolly-0016:
มันหักทุกวันแหละพี่ ผมเริ่มชินแระ
555++