• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามอาการวูบของ 20 โบครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A8497
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A8497

Register
เข้าร่วม
15 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
วิ่งความเร็วเสมอๆ แล้ววูบ แล้วติดขึ้นมาอีกทำให้รถกระตุกๆ แต่บางครั้งก็ไม่เป็นใช้งานปกติครับ เป็นทั้ง น้ำมัน/แก๊ส บางทีสตาร์ทไว้เดินเบาก็ดับเอง ดับแบบไม่กระตุกนะครับเหมือนเราปิดสวิทเลย ใช้ความเร็วสูง/ต่ำได้ปกติยามไม่เป็น ตอนนี้สงสัยที่แอร์โฟร์/ชุดกล่องCDI บนฝาสูบครับ มีใครเคยเป็นไหมครับช่วยทีครับ

เคยเจอปลั้กแอร์โฟร์หลวมอ่ะครับ

แก๊สระบบไหนครับ ถ้าเป็น Mixer ไม่น่าจะเกี่ยวกะแอร์โฟร์ เพราะของผมลืมเสียบปลั๊กยังวิ่งได้เลย

ลองเช็คที่ระบบจุดระเบิด จานจ่ายดูก่อนครับ

แก๊สระบบไหนครับ ถ้าเป็น Mixer ไม่น่าจะเกี่ยวกะแอร์โฟร์ เพราะของผมลืมเสียบปลั๊กยังวิ่งได้เลย

ลองเช็คที่ระบบจุดระเบิด จานจ่ายดูก่อนครับ
ขอบคุณน้าเล็ก แก๊สระบบหัวฉีดครับ

ขอบคุณน้าเล็ก แก๊สระบบหัวฉีดครับ
ถ้าหัวฉีด งั้น แอร์โฟร์มีผลครับ ดับไปเฉยๆเลย น่าจะแอร์โฟร์ ลองหาสลับเปลี่ยนดูก่อน เอาที่เปลี่ยนง่ายๆก่อนครับ

แก้ไขล่าสุด:
ถ้าหัวฉีด งั้น แอร์โฟร์มีผลครับ ลองหาสลับเปลี่ยนดูก่อน เอาที่เปลี่ยนง่ายๆก่อนครับ
ครับน้าเล็ก แอร์โฟร์ ต้องดูเบอร์หรือป่าว หรือมีวิธีดูยังไงครับตอนนี้กำลังหาของอยู่ครับ

แก้ไขล่าสุด:
ครับน้าเล็ก แอร์โฟร์ ต้องดูเบอร์หรือป่าว หรือมีวิธีดูยังไงครับตอนนี้กำลังหาของอยู่ครับ
20det แอร์โฟร์เขียวหรือเปล่า ถ้าใช่ ใส่กันได้หมด RB20E RB20DE RB20DET RB25DE RB25DET ดูปลั๊กให้เหมือนเป็นใช้ได้

ปล RB25DE RB25DET ต้องเป็นรุ่นแอร์โฟร์เขียวนะ

20det แอร์โฟร์เขียวหรือเปล่า ถ้าใช่ ใส่กันได้หมด RB20E RB20DE RB20DET RB25DE RB25DET ดูปลั๊กให้เหมือนเป็นใช้ได้

ปล RB25DE RB25DET ต้องเป็นรุ่นแอร์โฟร์เขียวนะ
ครับน้าเล็กส์ 20det แอร์โฟร์เขียวครับ ถ้าความคืบหน้ายังไง จะมารายงานครับ....เทอด โลโซ จิ๊กโก๋หลวง

ครับน้าเล็กส์ 20det แอร์โฟร์เขียวครับ ถ้าความคืบหน้ายังไง จะมารายงานครับ....เทอด โลโซ จิ๊กโก๋หลวง

แอโฟร ครับของผมเคยเป็นน่ะ:coolly-0027:

ไปถึงไหนแล้วอาะ หายยัง:coolly-0044:

ตอนนี้ปกติแล้วครับ เป็นที่ แอร์โฟร์ครับ ขอบคุณพี่ลอง น้าเล็ก น้ารัณย์ และเทพบุตร แถวๆ บางพลัด ที่ให้คำปรึกษาครับ....วันไหนมาแถวๆ รัฐสภา โทรเข้ามานะ จะเลี้ยงกาแฟ...เทอด โลโซจิ๊กโก๋หลวง

ตอนนี้ปกติแล้วครับ เป็นที่ แอร์โฟร์ครับ ขอบคุณพี่ลอง น้าเล็ก น้ารัณย์ และเทพบุตร แถวๆ บางพลัด ที่ให้คำปรึกษาครับ....วันไหนมาแถวๆ รัฐสภา โทรเข้ามานะ จะเลี้ยงกาแฟ...เทอด โลโซจิ๊กโก๋หลวง
ยินดีด้วยครับ ไม่ค่อยได้ผ่านซะด้วยสิ อิอิ

ไว้มีโอกาศอาจได้เจอกันอีกครับ จากเทพบุตร RB

ติดแก๊สหัวฉีดมาเท่าไรอะคับ 20bo เหมือนกัน กำลังคิดจะติด ขอคำแนะนำหน่อย

งั้นถามเรื่องแอร์โฟร์หน่อยครับถ้าสตาร์ทเครื่องแล้วดึงปลั๊กออกเครื่องมันทำไมไม่ดับครับจริงๆมันต้องดับรึเปล่าเห็นเพื่อนๆเขาว่ากันแบบนี้แอร์โฟร์มันมีปัญหารึเปล่าครับตอนนี้ก้อขับอยู่ทุกวัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม