>>>ไปเจอมาใน rcweb อีกแล้ว ฮาดี เลยเอามาฝาก<<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
19 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เค้าโคลงจากเรื่องจริง ที่มาของปลาหมอสี

ณ วันหนึ่งหลังจากที่ไอ้อ้วนได้วางเครื่องกับพี่นึกจนเสร็จแล้วพอสมควร

พี่นึก: สงสัยออกซิเจนเซ็นเซอร์จะเสียล่ะอ้วน

ไอ้อ้วน: จริงเหรอพี่? (ทำเสียงตกใตตามสไตล์เค้าล่ะ) แล้วยังงี้จะทำไงดี?

พี่นึก: ก็ต้องหาซื้อ

ไออ้วน: พอดีไอ้บุ๊งอยู่เซียงกง เดี๋ยวโทรหามันฝากมันซื้อดีกว่า

พี่นึก: พี่ว่าอย่าโทรเลย เดี๋ยวปวดหัวเปล่าๆ

ไม่ทันขาดคำ ไอ้อ้วนต่อสายถึงบุ๊งทันที

ไอ้อ้วน: ฮัลโหลบุ๊งอยู่เซียงกงเปล่าฝากดูออกซิเจนเซ็นเซอร์ให้หน่อยดิของเครื่อง4eอ่ะบุ๊ง

บุ๊ง: ออกซิเจนเซ็นเซอร์ เซียงกงจะมีเหรอว่ะ มึงต้องไปหาซื้อตามร้านที่ขายตู้ปลา

ไอ้อ้วน: ไม่ช่ายเว้ยบุ๊ง ออกซิเจนเซ็นเซอร์ที่มันไว้ใช้วัดค่าไอเสียที่อยู่ที่เครื่องน่ะ

บุ๊ง: ก็นั่นแหล่ะ เซียงกงไม่มีขายหรอก มึงต้องไปหาซื้อตามร้านที่ขายตู้ปลา มึงเชื่อกูดิ

ไอ้อ้วน: ?? เฮ้ยบุ๊ง มึงฟังกูนะ ออกซิเจนเซอร์เซอร์มันเป็นตัวที่อยู่ใกล้ๆท่อร่วมไอเสียอ่ะ

บุ๊ง: เดี๋ยวมึงคุยกับคนขายล่ะกัน เค้ามาพอดี

ไอ้อ้วน: พี่ครับมีออกซิเจนเซ็นเซอร์ของเครื่อง4E ไหมครับ

คนขายของเซียงกง: 4E เหรอ มันน่าจะเหมือนกับเครื่อง4Aนะ แต่ที่ร้านมี แต่ติดกับเครื่องไม่ได้ถอดแยกขาย

ไอ้อ้วน: งั้นไม่เป็นไรครับพี่

บุ๊ง: เห็นไหม กูบอกแล้วว่าเซียงกงไม่มีขาย มึงต้องไปหาซื้อตามร้านที่ขายตู้ปลา

ไอ้อ้วน: ?? เฮ้ยบุ๊ง รถกูวางเครื่อง4E น่ะ ไม่ได้วางปลาหมอสี

..............

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ออกซิเจนเซ็นเซอร์ตามเซียงกงไม่มีขาย ต้องไปหาซื้อตามร้านที่ขายตู้ปลา

อืมๆ ขำเหมือนกันนะเนี่ย

อืมๆ ขำเหมือนกันนะเนี่ย ว่าแต่รูปนั้นของต้นจิงเหรอ 555555555555 ช่างกล้านะเนี่ย
แหม่..เรยเชียว
เสียดายล่ะจิ...!!! อยากช่ายม้า?........... :smile: :biggrin:

ฮามั่กๆๆ:biggrin:

พอดีเลย ของผมแมร่งพังพอดี สงสัยต้องเดินไปร้าน
ขายปลาสวยงาม ข้างๆบ้าน ตามที่ไอ่ บุ๊ง บอกซะและ

:redface: :redface: :redface:​

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม