• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถมีอาการร่อนเวลาขึ้นคอสะพานหรือเนิน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31520
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31520

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
มันมีอาการร่อนทางซ้ายบ้างขวาบ้าง เวลาเจอคอสะพาน หรือเนินครับ ไม่ทราบว่ามันสาเหตุใดบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ปล. ยางหน้าใหม่แล้ว ลูกหมากปีกนกหน้าเปลี่ยนมาแล้วครับ

แล้วโช๊คสปริงใส่ของไรอะครับ ถ้าเป็นโช๊คเดิมแล้วไปตัดสปริงอัดน้ำมันใหม่
ก็ไม่รอดครับร่อนแน่ๆ

ของผมของคายาบา อัดน้ำมันใหม่ สปิงเดิม เจอทางโค้งแบบมีคอสะพาน รอนครับ ผมยังตกใจอยู่ ว่าเป็นเพราะโช๊คหรือเป็นที่ ค้ำโช๊คหลังที่ผมใส่อยู่

แล้วโช๊คสปริงใส่ของไรอะครับ ถ้าเป็นโช๊คเดิมแล้วไปตัดสปริงอัดน้ำมันใหม่
ก็ไม่รอดครับร่อนแน่ๆ

ผมใช้ SHOCK UP ของ KAYABA EXCEL-G กับ สปริงหน้า-หลัง ของ 200SX ครับ มันจะโหลดลงมากำลังสวย จำได้ว่าใส่ช่วงแรกมันไม่มีอาการแบบนี้ ช้วยวิเคราะห์หน่อยก็แล้วกัน

โช๊คอาจจะมีสักต้นนึงในสี่ ที่รั่ว ครับ

ร่อนนี่หน้าหรือหลังครับ
ถ้าข้างหน้า อาจจะตั้งศูนย์ไม่ดี เคยเจอครับ ร้านตั้งไม่เป็น

ถ้าร่อนข้างหลัง บูชยางเต้าใหญ่ที่แพท้ายแตกครับ

ถ้าโช๊ค มันจะเป็นข้างใดข้างหนึ่งมากกว่า

แก้ไขล่าสุด:
ถ้าข้างหน้า อาจจะตั้งศูนย์ไม่ดี เคยเจอครับ ร้านตั้งไม่เป็น

ถ้าร่อนข้างหลัง บูชยางเต้าใหญ่ที่แพท้ายแตกครับ

ถ้าโช๊ค มันจะเป็นข้างใดข้างหนึ่งมากกว่า
อาการบอกยากครับว่าร่อนซ้ายหรือขวา แต้ถ้าขึ้นลูกระนาดไม่เป็นไร ผมว่าจะลองไปเช็คช่วงล่างดูอาทิตย์นี้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ

แบบที่พี่เล็กบอกครับผมก็เคยเป็นเปลี่ยนแพหลัง+ประกับแพ
โช้ค TEIN หน้า-หลัง บวกหนวดกุ้ง ORT
จบเลยครับนิ่งสนิททั้งคนและรถครับ

เปลี่ยนแพมาแล้ว ทีแรกหาย
พอเปลี่ยนยาง กลับมาเป็นอีกรอบ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะยาง หรือแพแตกอีกรอบ
แต่ที่แน่ ๆ โช๊คหลังน่าจะไปแร้ววว

แบบที่พี่เล็กบอกครับผมก็เคยเป็นเปลี่ยนแพหลัง+ประกับแพ
โช้ค TEIN หน้า-หลัง บวกหนวดกุ้ง ORT
จบเลยครับนิ่งสนิททั้งคนและรถครับ
5555555+ คนก็นิ่งด้วยวุ้ย :coolly-0010:

เปลี่ยนแพมาแล้ว ทีแรกหาย
พอเปลี่ยนยาง กลับมาเป็นอีกรอบ
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะยาง หรือแพแตกอีกรอบ
แต่ที่แน่ ๆ โช๊คหลังน่าจะไปแร้ววว
เล่นใส่ยางสลิค นี่นา 5555555
Ohlin/'/s ซะอย่าง :coolly-0022:
พี่ออยเตรียมไว้เลย อย่างน้อยๆ 3 พัน อิอิอิ ถ้ายางกันกระแทกแตก ก็อีก 400มั้ง :coolly-0028:

แก้ไขล่าสุด:
ที่เคยเป็นนะครับ
1. ลูกหมากแรค, ปีกนก หลวม
2. ศูนย์ล้อค่า Toe เป็นลบ (มองจากด้านบนแล้ว ล้อถ่างออกด้านหน้า)
3. บูชแพหลัง และช่วงล่างหลัง หลวม แต่อาการจะไม่ออกเท่ากับ 2 ข้อข้างต้น
4. โชคอัพนี่ก็อีกตัวการครับ ถ้าลงคอสะพานแล้วเจอโค้งเลยเนี่ย หลุดลงข้างทางเอาง่ายๆ
ลองดูครับทีละStep

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม