• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอความรู้นิดหนึ่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
12V กะ 24V ข้อดีเสียเป็นไง...ถ้าสภาพเท่า ๆกันอะ...โดยเฉพาะตัวถัง :coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:

ตัวถังเหมือนกันครับ
ต่างที่ 0ption ต่างๆเท่านั้น

ตัวถังเหมือนกันครับ
ต่างที่ 0ption ต่างๆเท่านั้น
ตอบง่ายเนอะ:coolly-0029: ถ้าผมเป็นเจ้าของกระทู้ ก็ต้องมีคำถามตามมาว่า ไอ้Option ที่ต่างกัน มันมีอะไรบ้าง:coolly-0004:ให้คำตอบไม่กระจ่าง เปลืองเนื้อที่ปล่าวๆ มันมีผลต่อการทำงานของServer นะ :coolly-0040:อุ๊ย คุ้นๆปะเนี่ย คำพูดครายยยยหว่า:coolly-0028::coolly-0028:

ไม่ว่า 12v หรือ 24v ตัวถังผุเหมือนกันแหละครับ ถ้าจอดตากแดด ตากน้ำค้าง
อย่าไปคิดมากครับ ค่อยๆแก้เอา
เรื่อง option ผมว่าหาใส่ได้ถ้าเงินถึง อยู่ที่ว่าจะมีของให้ใส่มั้ย พวก ABS หรือเปิดฝาท้ายไฟฟ้า
ภายในไม่ต้องพูดถึง ยังไงก็เละ ต้องเปลี่ยนของนอกอยู่ดี

เป็นผมนะไม่ว่าจะ12V หรือ 24v ผมยังไงก็ได้เน้น สภาพตัวถังไม่มีชนหนัก 0 ไม่เสียก็ ok แล้วอะครับ ผมก็แค่บังเอิญ ได้ 24v มาอยู่ในมือ สภาพตอนแรก เครื่องควันขาวออกต้องเปลี่ยนเครื่อง โช้คเดิมแตก เพราะใส่ล้อ18"ต้องใส่โช้คซิ่ง มีเต็ดซิ่ง เลี้ยวกลับรถมีเสียงดังยางกินด้านใน ต้องเปลี่ยนเอาเ็ต็ดโรงงานมาใส่ ท่อผุ ต้องเดินใหม่ ทุกวันนี้ยังมีสิ่งที่ต้องแก้ไขอีก แรคเริ่มรั่ว หลังคาผุฝาท้ายผุ

รถมือ2หรือ3ก็ไม่รู้ ถ้าคิดจะเล่นอย่าไปสนใจเรื่องพวกนี้ครับ ถ้าชอบหรือหลงไหล ก็หามาครอบครองซะ แต่ถ้าไม่อยากเจอปัญหาพวกนี้ ก็มีวิธีง่ายๆครับ ออกป้ายแดงไปเลยครับ

เอาแค่นี้ก่อน:coolly-0043:

เหมือนกันหละครับ เอาใจช่วย เห็นถามมาเปนปีและ :coolly-0011:

งืมมมมมมมมม

หมี่เหลือง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ ๆทุกท่านนะคับที่ให้คำตอบ เพราะทุกคำตอบผมจาเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆเพราะไม่มีความรู้เลย จึงต้องถามโน่นนี่มาเป็นปีแล้ว .... แต่ผมว่าคำถามผมมันจาเป็นเรื่องแล้วอะคับ เดี๋ยวพี่ ๆจะเคืองกันเอาป่าว ๆ ยังไงก้อขอโทษด้วยคับที่ตั้งคำถาม ที่มันน่ารำคาญอะคับ

หยุดตรวจ
A31323 A311012

ขออภัย จขกท. บ้านนี้เป็นแบบนี้น่ารักทู้กกกกกกคนครับ

สำหรับคำถาม ในตัว 12 v กะ 24 v มีหลายจุดที่แตกต่าง โดยเฉพาะ OPTION ไฟหน้า ไฟท้าย กันชนหน้า ประตู คิ้วประตู กันโคลน คอนโซลกลาง ด้ามเกียร์ เป็นต้น เอาเป็นว่าอย่างรู้ลึก รู้จริง มีของให้ดูเปรียบเทียบ มาเยือนที่แครายครับ

ไม่เคืองหรอกครับ ผมชินกะมันละ รำคาญไอ้คนตามกัดมากกว่า:coolly-0010:
เคยได้ยินว่า "รักหรอกจึงหยอกเล่น"ปะ :coolly-0033:แล้วเมื่อไหร่จะเป็นพันธมิตรกันซะทีละ:coolly-0003:

รับรองได้วันนั้น มันไม่มีอยู่จริงหรอก:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

แก้ไขล่าสุด:
มีอะไรกันเหรอ โทษครับ cef.thai ไปทางไหนคร๊าบบบบบบบบบบบ
monster

ดีแล้วครับเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆประกอบการตัดสินใจ ผมเองก็ไม่รู้ ? มาก ทุกวันนี้ยังหาข้อมูลกับพี่ๆน้องๆในนี้อยู่เลยครับ อย่างว่าแหละครับประสบการณ์เจอปัญหาการทำรถแต่ละท่านไม่เหมือนกัน
คิดในแง่ดีเหมือนที่นี่เป็นโรงเรียนก็ได้ครับเรียนไม่มีวันจบ
ผมเองก็มีบ้างบางครั้งที่คิดจะขายรถ เพราะเดี๋ยวนั่นเสียเดี๋ยวนี่น่าแต่ง เงินหมดกับรถนี่ก็พอสมควร
แต่อย่างว่า รักมันเข้าไปในสายเลือดแล้วทิ้งมันไม่ลง

ตอบไปหลายรอบแล้วครับสำหรับเจ้าของกระทู้
ไม่ต้องไปสนใจอะไรมาก
ชม.นี้ เอาแค่ไม่ผุ ไม่ชนหนัก พอแล้วครับ
ที่เหลือ มาปั้นต่อเองได้ ไม่ยาก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม