ขอถามความเห็นหน่อยครับ..

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31562
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31562

โลมาสีทอง
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอยากเปลี่ยนไฟหน้าเมกาครับ..อยากถามเพื่อนๆว่าหลอดไฟตัวไหนที่ให้ความสว่างดีที่สุด(หลอดธรรมดานะ)และกระจังหน้าตัวไหนที่เข้ากับไฟหน้าตัวนี้มากที่สุดครับ.?:wink:

อืมหลอดธรรมดาปกติครับหรือจะแพงหน่อย vision blue ของ phlilip ครับ
ส่วนกระจังนั้นมีดำกะเทาตัวนอกนั่นแหละที่จะเข้า อ้อโครเมี่ยวก็ได้แล้วแต่ชอบ
เลยของแบบนี้

ลองดู ของ Ipf ดูครับชื่อรุ่นเนี่ยจำไม่ได้แต่มันทำอุณหภูมิหลอดสูงใกล้เคียงกับ ซีนอน เลยประมาณ 6000 K ครับ สีจะออกขาวนิดๆ ไม่เหมือนพวกหลอดก็อปจีน ที่เคลือบสีฟ้า หรือดูของยี่ห้ออื่นก็ได้ก็มีอีกเยอะ ราคาตกอยุ๋ 2000 ++ ผมเลยคิดว่า หาซีนอนใส่เลยดีกว่าอิอิ

ใช้หลอดธรรมดาแต่เพิ่ม$วัตต์ให้สูงกว่าปกติหน่อย

ราคาหลอดละประมาณ 120 บาท ผมใช้มานานแล้วไม่มีปัญหา

หลอดไฟติดซีนอนดีกว่า ตอนนี้ ไม่แพง มีรับประกันด้วย

กระจังหน้า ผมใช้ตัวนอก สีเทาอยุ่

แบบใน ช่องที่ใช้ตอบแบบรวดเร็วนั่นแหละ สวยดี :smile:

หลอดไฟติดซีนอนดีกว่า ตอนนี้ ไม่แพง มีรับประกันด้วย

กระจังหน้า ผมใช้ตัวนอก สีเทาอยุ่

แบบใน ช่องที่ใช้ตอบแบบรวดเร็วนั่นแหละ สวยดี :smile:
ที่บอกไม่แพงอ่ะ...กี่ร้อยคับ..?!!! :verwirrt:

:smile: :wink: :biggrin:

Hks ก็ขาวดีนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม