• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

*ช่วยด้วยครับ...มีปัญหาเรื่องความร้อน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ vision
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

vision

Register
เข้าร่วม
10 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมวิ่งประมาณ30โลขึ้นไปแล้วความร้อนขึ้นครับ...

ยิ่งกลางวันความร้อนจะขึ้นเร็วมากครับ

เป็นเครื่องRB20 DET เดิมๆ หม้อน้ำก้อเดิมครับ

ผมเปิดดูหม้อน้ำแล้ว น้ำเป็นสนิมมากครับ

ควรจะแก้ปัญหายังไงดี

รบกวนชี้แนะด้วยครับ

(ถ้าต้องเปลี่ยนหม้อน้ำควรจะเป็นอย่างไหนดี...งบน้อย)

ขอบคุณครับ

:coolly-0023::coolly-0023::coolly-0023:

1. ล้างระบบน้ำให้สะอาดไล่สนิมออกให้มากที่สุด
2. ใช้หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 52 มั้ง เป็นแบบ 1 ช่อง ใหญ่
3. ฝาหม้อน้ำถ้ามันเริ่มเสื่อมสภาพแล้วก็เบิกของแท้ใส่เลยครับไม่แพง
แรงดัน 0.9 บาร์ ครับ หรือจะเลือกใช้ของแต่งก็แล้วแต่ชอบครับ
4. ใช้ฟรีปั๊มแบบ 9 ใบหยัก เอาอันที่มันหนืดๆนะครับ
5. ใช้น้ำยาหล่อเย็นเติมใส่หม้อน้ำและถังพักน้ำ
6. ตรวจเช็คพัดลมหน้าแผงแอร์แรงยังดีอยู่หรือเปล่า
ถ้ามันเริ่มซึมเศร้าหมดเรี่ยวแรงก็เปลี่ยนได้เลยครับ

7. วาวน้ำเปลี่ยนด้วยเลยก็ดีนะครับ

ลองทำตามดูนะครับหายตัวร้อนแน่นอนครับ

แก้ไขล่าสุด:
ทำตามข้างบนว่าอ่ะครับ แต่ในเบื้องต้นลองเปลี่ยนหม้อน้ำก่อนดีกว่า เพราะมันคงตันไปหมดแล้วครับ
หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 52 ก็พอได้ ราคาประมาณ 1,200.-
แต่ให้ชัวร์ใช้หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 61 Ok กว่า ราคา 1,800-2,000.- ครับ
เด้วร้อนนี้อากาศบ้านเราก็คงมีอุณหภูมิสูงมากยิ่งขี้นเพราะโลกร้อนขึ้น จะเปลี่ยนหม้อน้ำใช้แบบชัวร์ๆ เลยดีกว่าครับ

ทำตามข้างบนว่าอ่ะครับ แต่ในเบื้องต้นลองเปลี่ยนหม้อน้ำก่อนดีกว่า เพราะมันคงตันไปหมดแล้วครับ
หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 52 ก็พอได้ ราคาประมาณ 1,200.-
แต่ให้ชัวร์ใช้หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 61 Ok กว่า ราคา 1,800-2,000.- ครับ
เด้วร้อนนี้อากาศบ้านเราก็คงมีอุณหภูมิสูงมากยิ่งขี้นเพราะโลกร้อนขึ้น จะเปลี่ยนหม้อน้ำใช้แบบชัวร์ๆ เลยดีกว่าครับ
ตรงรุ่นๆๆๆ คิดถึงครับพี่ลองกลับมา กทม.ไม่กี่วัน จะต้องไปอีกละ:coolly-0023:

โลกร้อนไรกันป๋า หิโม๊ะแม่งตกหนักทำบอลเลื่อนหลายคู่แล้วเนี่ย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้คำชี้แนะครับ

โลกร้อนไรกันป๋า หิโม๊ะแม่งตกหนักทำบอลเลื่อนหลายคู่แล้วเนี่ย

:coolly-0021:บอลเลื่อนคงไม่เท่าไหร่หรอก แต่คงมีคนเสียตังเยอะ
เพราะมือเท้ามันแข็งเล่นไม่ออก :coolly-0016: 555555

1. ล้างระบบน้ำให้สะอาดไล่สนิมออกให้มากที่สุด
2. ใช้หม้อน้ำ calsonic เบอร์ 52 มั้ง เป็นแบบ 1 ช่อง ใหญ่
3. ฝาหม้อน้ำถ้ามันเริ่มเสื่อมสภาพแล้วก็เบิกของแท้ใส่เลยครับไม่แพง
แรงดัน 0.9 บาร์ ครับ หรือจะเลือกใช้ของแต่งก็แล้วแต่ชอบครับ
4. ใช้ฟรีปั๊มแบบ 9 ใบหยัก เอาอันที่มันหนืดๆนะครับ
5. ใช้น้ำยาหล่อเย็นเติมใส่หม้อน้ำและถังพักน้ำ
6. ตรวจเช็คพัดลมหน้าแผงแอร์แรงยังดีอยู่หรือเปล่า
ถ้ามันเริ่มซึมเศร้าหมดเรี่ยวแรงก็เปลี่ยนได้เลยครับ
7. วาวน้ำเปลี่ยนด้วยเลยก็ดีนะครับ

ลองทำตามดูนะครับหายตัวร้อนแน่นอนครับ
คนนี้รู้จริงครับ แหล่มครับจ๊อด :coolly-0003:

อู้ :coolly-0044: ถ้าเครื่องร้อนต้องทำอย่างนี้นี่เอง:coolly-0010::coolly-0010:

แก้ไขล่าสุด:
คนนี้รู้จริงครับ แหล่มครับจ๊อด :coolly-0003:

ขอบคุณครับพี่เล็ก
แหมชมแบบนี้ก็เขินแย่เลยครับ
รถผมตอนได้มาใหม่ๆก็มีปัญหาแบบนี้ครับ
ทำแล้วหายก็เลยมาบอกต่อๆกันครับ

ของผม ฟรีปั้มแบบ9ใบ หม้อน้ำทองแดง2ช่องบ้านเรา แค่นี้ไม่เคยเกิน 11.00 น.

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/17478

ไปตามนี้เลยครับ เย็นชัวร์