• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ข้องใจครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ a311012
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a311012

The First Of Engineer
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
8 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีท่านใดใส่ไมล์เจหน้ามืดบ้างครับ สเปกตัวหน้ามืดเข็มjzx100 ออโต้ เวลาขับไปสักระยะ เกย์ความร้อนอยู่ประมาณไหนครับ ส่วนของผมอยู่ตรงกลางครับ ไม่ไปไหนเลย ขับใกล้หรือไกล ก็อยู่ตรงกลาง
ปล.รถผมผิดปรกติไหมครับ ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ของผมเกือบถึงขีดกลางนิดเดียวคับ

ปรกติครับ ถ้างั้นก็ลองอีกที เช็คเข็ม ก็เอาสายเซนเซอร์ จิ้มลงกราว์ แล้วดูว่าเข็มมันตีสุดรึป่าว

ของผมก็อีกนิดเดียวถึงตรงกลางครับ แต่พอดีผมติด obd1 ด้วยก็เลยรู้ว่ามันอ่านได้เท่าไหร่ หมดกังวลเรื่องนี้ไปครับ

ของผมก็อีกนิดเดียวถึงตรงกลางครับ แต่พอดีผมติด obd1 ด้วยก็เลยรู้ว่ามันอ่านได้เท่าไหร่ หมดกังวลเรื่องนี้ไปครับ
ไฮโซ........:coolly-0046:

หน้ามืด เหมือนกัน ...

เข็มก็ ครึ่งกลางเหมือนกัน ...

อยู่ครึ่งนึงเหมือนกันครับ แต่ยังงง ๆ อยู่กับที่ผมเจอมา
ผมใส่เกจ์วัดความร้อนน้ำของ Omori ไว้ด้วย ปกติจะอยู่ที่ 90-95 ไม่เกินนี้
ผมเอารถไปเที่ยว ขับขึ้นเขาค่อนข้างชันเลย เกจ์ Omori ขึ้นไป 100-105 เลย
แต่ไมล์เจหน้ามืดก็ยังอยู่เท่าเดิม
ไม่รุ้จะเชื่ออะไรดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ ส่วนมากอยู่ตรงกลางหมด แค่นี้ก็อุ่นใจแล้วครับ

ขออนุญาตเสนอความคิดนิดนึงคับ :coolly-0003:

ของผมก้อไมล์หน้ามืดคับ ผมว่าเกจความร้อนมันจะเพี้ยนๆนิดนึงน่ะคับ

คืออ่อนกว่าของจริงหน่อยๆ ปกติผมใช้ถ้า ความร้อนปามาณ 90-95 วิ่งยาวๆทางไกล ( สูงสุดแล้ว ) ที่เกจความร้อนเข็มมันจะขึ้นไปอยู่ปามาณที่ 14นาฬิกา แต่ถ้าความร้อน 80แต่ไม่เกิน90 จะอยู่เกือบกลางๆ

อันนี้คือของที่อยู่ในรถผมนะคับ ในความคิดผมว่าของมันแปลงมาใส่มันอาจจะได้ค่าที่ไม่เที่ยงตรงแน่นอนอ่ะคับ มันอาจจะเพี้ยนๆได้ แต่ของรถผมมี watertemp เลยไม่ค่อยได้สนใจมองเท่าไหร่คับ เพราะมองทีไรก้อตกใจทู๊กกกกที

ส่วนของพี่ๆท่านอื่นก้อตามนั้นอ่ะคับ :coolly-0024:

ขึ้นปกติอ่ะน่ะน้องบอย เข็มจะขึ้นอยู่ครึ่งตลอด

ถ้ามีเกจ์แยกดู water temp แล้วเมื่อไหร่ เกิน 120 องศา เข็มไมล์หน้ามืดจะขยับขึ้นทันที

เชื่อป่ะ ไม่เชื่อทำสายน้ำหม้อน้ำหลวมๆ ดูซิ

ขึ้นปกติอ่ะน่ะน้องบอย เข็มจะขึ้นอยู่ครึ่งตลอด

ถ้ามีเกจ์แยกดู water temp แล้วเมื่อไหร่ เกิน 120 องศา เข็มไมล์หน้ามืดจะขยับขึ้นทันที

เชื่อป่ะ ไม่เชื่อทำสายน้ำหม้อน้ำหลวมๆ ดูซิ

จริงหรือครับพี่น้อย...ไม่ได้อำเล่นใช่มั้ยครับพี่...?
งั้นแสดงว่าเครื่องเจ ถ้าอุณหภูมิน้ำไม่เกิน 120 องศา ก็ปกตินะซิครับ ?
ผมจะได้หายข้องใจเหมือนกัน

RB ดีกว่ามั๊ย:coolly-0028:
เค้าถามท่านที่ใส่ไมล์หน้ามืด:coolly-0004: ใส่อยู่หรือปล่าวมาให้ความเห็นงะ:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม