• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เซฟผมมีควันขาวๆออกท่อครับ 1JBO รบกวนด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31984
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31984

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เซฟผมมีควันขาวๆออกท่อครับ 1JBO ออโต้จ๋า ขับธรรมดาสดุด กดเร่งเครื่องรู้สึกมันหนึดๆแต่ก้อเร่งได้ พอยกคันเร่งใส่เกียร์Nเบิ้ลทิ้งดู -
เดชะบุญมีควันขาวๆออกมาด้วยกบตูดเลยครับมันจะพังมั้ยครับ
พึ่งวางมาด้วย อู่ที่วางก้อไม่ได้เข้าไปแล้วทำรถดีเหลือเกิน(ผมพลาดเอง)
กรรมจิง แล้วถ้าผมจะให้เช็คเครื่อง+ระบบไฟงบประมาณเท่าไรครับ
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ต่อA31984:coolly-0006:

เช็ค เทอร์โบก่อนเน้อ เอ๋แต่อาการควันไหล เนี่ยมันควันดำหรือขาวหว่า

ควันขาวก้อเทอร์โบพังครับ ออกจากอู่มานานหรือยัง เคลมได้มั๊ย ลองคุยดูนะ

ควันดำหรือขาวครับ ดูดีๆครับ แล้วใช้น้ำมันเครื่องของอะไรครับ
สดุด ลองๆเช็ค คอลย์ / หัวเทียน / หัวฉีด ดูครับ เบื้องต้น
หาอู่ดีๆลองเช็คระบบไฟเซนเชอร์ดูครับ ว่าที่วางมาครบ หรือเปล่า

ขอบคุณทุกท่านครับไว้สิ้นเดือนคงหาอู่เข้า
ท่านใดมีอู่แนะนำมั้ยครับ

วางมานานรึยังครับ รึว่ารถเพิ่งจะวิ่งได้

วางได้2-3เดือนครับแต่รถไม่ค่อยได้ใช้

น่าจะ โบมีปัญหา

จากที่อ่านด้านบน....เรื่องอู่ที่วางมา...ก็คงจะเป็นเรื่องหัวใจผูกโบนี่แหละครับ

ท่านใดมีอู่แนะนำมั้ยครับ

บางครั้ง อาจจะเป็นที่ น้ำมันเครื่องนะคับมันใสเกินไป

เคย ออกตอน เครื่อง เย็น เหมือน กัน ครับ

เเต่ไม่รู้ ว่าสาเหตุใด ครับ รบกวน หน่อยยยย

ผมก็ออกครับ ควันขาวออกมาตอนเบิ้ลแต่น้อย แต่พอดูมที่ห้องเครื่อง น้ำมันเครื่องเยิ้มเลย
ขับธรรมดา ไอน้ำมันไม่ออก
ขับแบบไม่ธรรมดา ไอน้ำมันออกบาน โดญเฉพาะโบลูกหน้ากับ โบออฟ

2เจโบเดิมครับ

ครับคงต้องลองไปเช็คดู

อาการที่ว่ามันสามาถเปงได้หลายกรณีคับ แต่สงสัยหลักๆได้ คือ

1.เทอร์โบพัง ถ้าอันนี้ถ้าแกนมันรุนมากๆเข้า จะมีควันขาวๆออกตลอดทั้งตอนวิ่งและตอนจอด ถ้าเปงนิดเดียวตอนวิ่งจะไม่ไม่ แต่พอจอดติดไฟแดงใส่เกียร์ว่างจะมีควันออกมา

2. ยางตีนวาล์ว ส่วนใหญ่จะ มีอาการควันขาวๆออกตอนสตาร์ทครั้งแรก เครื่องเย็นๆ แต่เวลาวิ่งจะไม่มี

3. น้ำมันเครื่องครับ อันนี้บางคนอาจจะมองข้ามไป เพราะอย่าลืมนะคับว่าเครื่องที่เรานำมาวางใหม่นั้นเปงเครื่องเก่าของญี่ปุ่น เราไม่รู้หรอกคับว่าที่นั่นใช้มายังไงบ้าง บางเครื่องบอกได้มาปีใหม่มากๆแต่ใช้มาจนเยินเราก้อมะอาจรู้ได้ เครื่องอาจจะมีหลวมบ้าง ถ้าเราใช้น้ำมันเครื่องที่มันใสเกินไปเวลาเจอความร้อนในเครื่องมันก้อจะยิ่งใสทำให้อาจจะเล็ดลอดออกมาตามส่วนที่มันหลวมอยู่ก้อได้คับ

ฉะนั้นมันก้ออยู่ที่ช่าง(อู่)ที่เราวางเครื่องนั่นแหล่ะว่าเค้าจะใส่ใจกับเรามากแค่ไหน เช็คส่วนที่มันสึกหรอแล้วเปลี่ยนให้หรือเปล่าคับ

ขอบมากคูณครับสำหรับคำแนะนำดีๆขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ

ไม่รักCEF-THAIก้อบ้าแล้ว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม