@@-เพื่อนๆบอกผมว่า-@@

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31357
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31357

Cefiro Society
สมาชิกทีมงาน
Cefiro-Thailand Staff
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพื่อน ๆ บอกผมว่า
ทำไมมึงดูหน้าตาไม่ค่อยฉลาด แต่เรียนเก่งจังวะ

ผมบอกเพื่อนผมว่า
แม่กูสอน ให้ขยันแล้วก็ตั้งใจเรียน

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า
ทำไมพอมึงมีตังค์ มึงชอบเอาไปทำบุญ แจกเด็ก เลี้ยงพระวะ

แม่กูสอน ให้รู้จักแบ่งปันคนอื่น ถึงเราจะมีตังค์น้อย แต่ก็มีคนอื่นที่เขาลำบากกว่าเรา

ทำไมมึงชอบเล่นกีฬา เล่นเป็นหลายอย่าง แล้วไม่เคยเห็นมึงป่วยนอนโรงพยาบาลเลยวะ

แม่กูสอน ให้กูออกกำลังกาย จะได้แข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ป่วยง่าย ๆ เพราะเรามีตังค์น้อย เจ็บป่วยจะลำบาก

ทำไมมึงอารมณ์ดี ไม่เครียด ไม่โกรธใครบ้างเลยหรือไงวะ
แม่กูสอน ให้เป็นคนอารมณ์ดี ทำให้คนที่อยู่ใกล้เรามีความสุข แล้วจะสบายใจกันทุกคน

ทำไมมึงพูดกับคนอื่น ดูสุภาพ อ่อนน้อม ทั้ง ๆ ที่เขาเป็นลุงแก่ ๆ เป็นเด็กเสริฟอาหาร
หรือแม้แต่ขอทานที่มึงให้เศษตังค์แล้วเขาอวยพรให้มึง ทำไมมึงต้องขอบคุณขอทานวะ
แม่กูสอน ให้พูดดี ๆ กับทุกคน ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร เราพูดดี ๆ กับเขา เขาก็จะได้พูดดี ๆ กับเรา

ทำไมพี่ ๆ น้อง ๆ มึงตั้งหลายคน ทำไมรักใคร่กันดี ไม่เคยทะเลาะกันเลยวะ
แม่กูสอน ให้พี่น้องรักกันทุกคน เพราะหมากับแมวที่อยู่บ้านเดียวกัน มันยังรักกันได้
ทำไมพี่น้องกัน จะรักกันไม่ได้

ทำไมมึงถึงรักชาติ รักแผ่นดิน รักในหลวง มากมายนักวะ
ผมบอกเพื่อนว่า
แม่กูสอน ให้กูสำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน บุญคุณของพระมหากษัติรย์ ทุกพระองค์
แม่กูสอน ให้กูรู้จักคำว่า จงรักภักดี ตั้งแต่กูยังไม่รู้ความหมาย จนทุกวันนี้ กูรู้แล้วว่า
คำว่า จงรักภักดี นั้น ยิ่งใหญ่เพียงใด

ทำไมแม่มึงถึงสอนอะไรมึงมากมายจังเลยวะ
ผมบอกเพื่อนว่า
ที่กูเป็นกูอยู่จนทุกวันนี้ ก็เพราะ "แม่กูสอน"
แม่กูสอนอะไร กูทำตามแม่กูสอนทุกอย่าง
มีอย่างเดียวที่แม่กูไม่ได้สอน แต่กูทำ แล้วกูทำมาตั้งแต่เด็กแล้ว
แม่กูไม่ได้สอนให้รักแม่ แต่......กูรักแม่ว่ะ

12
สิงหา วันแม่แห่งชาติ
แม่
ใครไม่รัก..................กูรัก

สาระก็เป็นนะมึง..........

• กระทู้ ผู้เขียน
ฟังไม่ขึ้น แต่ก็ว่านะ พวกเมิงเหมาะแล้วที่เกิดมาเป็นลูกสาว..
ไปเอาสายยางต่อก๊อกเปิดน้ำแรงๆ
ฉีดรูตูดเล่นไป.....แรดจิงๆ

ดีครับมีสาระดี แต่ว่า หลังจากอ่านในหลายๆ หัวข้อ เนี่ย เกย์ หรือว่าเพศที่ 3 เยอะเหมือนกันนะคร้าบบบ:wink: :wink: :wink: ใน Cef-Thai เนี่ย

ดีครับมีสาระดี แต่ว่า หลังจากอ่านในหลายๆ หัวข้อ เนี่ย เกย์ หรือว่าเพศที่ 3 เยอะเหมือนกันนะคร้าบบบ:wink: :wink: :wink: ใน Cef-Thai เนี่ย
ไม่เยอะหรอกคับ..จิงๆมีไม่กี่คนคับ
หลักๆก็ 324/032/413/545

ฟังไม่ขึ้น แต่ก็ว่านะ พวกเมิงเหมาะแล้วที่เกิดมาเป็นลูกสาว..

อีนี่วันๆไม่ทำไร
เดินนมตั้งแร่ดไปทั่วตลาดหุ้น กะมาเที่ยวด่าผู้ชายที่เค้ารู้ทัน
ไม่หลงกลอัดดากให้มึง ในเนท
มีการมาคุยอีกนะว่าว่ามีแฟนต่างชาติ
ที่แท้ ศุกร์นี้จะไปราชบุรี จะเอาตัวเองไปบริจาคที่ศูนย์มณีลอย..เฮ้อ..

นานทีปีหน น้าบอยจามาตั้งกาทู้ดีๆซักที....

เง้ออออ...ไม่วาย!!! มาทะเลาะแย่งตรูดกันซะงั้น!:sexy_girl:

:wink: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

อีนี่วันๆไม่ทำไร
เดินนมตั้งแร่ดไปทั่วตลาดหุ้น กะมาเที่ยวด่าผู้ชายที่เค้ารู้ทัน
ไม่หลงกลอัดดากให้มึง ในเนท
มีการมาคุยอีกนะว่าว่ามีแฟนต่างชาติ
ที่แท้ ศุกร์นี้จะไปราชบุรี จะเอาตัวเองไปบริจาคที่ศูนย์มณีลอย..เฮ้อ..

น่าสมเพชจิงๆเลยอีเก้น อย่ามาเหมารวมคนอื่นเค้าไปกะเมิงเลย แหม่ๆ ใครจะไปแรดได้อย่างเมิงหละ วันๆ ออกแบบสนามเด็กเล่น ดูเหมอืนเป็นคนดี ที่แท้คิดจะเล่นเด๊ก..

สังเกตุได้ว่า ทุกกะทู้แทงกันน้ำกะจาย555:biggrin: :biggrin:

กรูพยายามอ่านหลายรอบนะ
เป็นกระทู้ที่ดี น่าอ่าน
แต่เจ้าของกระทู้ หรือคนโพสต์นี่ดิ
ไม่ใช่อย่างที่โพสต์ซักอย่าง
555++

กรูพยายามอ่านหลายรอบนะ
เป็นกระทู้ที่ดี น่าอ่าน
แต่เจ้าของกระทู้ หรือคนโพสต์นี่ดิ
ไม่ใช่อย่างที่โพสต์ซักอย่าง
555++
อ่ะ.. ถูก..!!! :smile:

กร๊ากกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ........:biggrin:

หึหึแล้วไออ้032แม่งไปเกี่ยวไรด้วยวะไอ้เป็ด

เฮ้อ...................รถกรูยังมิเสร็จ

มันไม่ใช่ เพื่อนๆบอกผมว่า

มันต้องเป็น เพื่อนๆถามผมว่า

ไอ้ฟาย..ประโยคบอกเล่า หรือประโยคคำถามก็แยกไม่ออก

ไอ้บัฟ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม