• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

Cefiro A31 มี OBD ไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Member
Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือจะไปซื้อ GReddy INFO TOUCH มาใส่ครับ

แต่ใน spec มันบอกว่าต้องต่อเข้ากับ OBD connecter หรือถ้าเป็น Nissan รุ่นเก่าๆต้องต่อเข้ากับ NISSAN diagnosis connecter

แล้วใน A31 เนี่ยมันมีไหมครับ connecter พวกนี้อะครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่ทราบกล่อง A31 ไม่มี OBD แต่ทำเป็นปลั๊กเอาไว้ต่อเช็คกับตัว CONSULT ได้อ่ะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ปลั๊กที่เอาไว้ต่อเช็คกับตัว CONSULT นี่คือ NISSAN diagnosis connecter ใช่ไหมครับ

มันจะมีปลั๊กอยู่แถวใต้เก๊ะกล่ิองฟิวส์ในรถน่ะครับ
เคยลองเอารถไปเข้าศูนย์นิสสันแล้วช่างเขาชี้ให้ดูครับ

ปลั๊กที่เอาไว้ต่อเช็คกับตัว CONSULT นี่คือ NISSAN diagnosis connecter ใช่ไหมครับ
เท่าที่ทราบอีกเช่นกัน ที่รถเราไม่มีเลยนะครับ
ต้องให้ช่างเค๊าต่อออกมานอกกล่องน่ะ

มันจะมีปลั๊กอยู่แถวใต้เก๊ะกล่ิองฟิวส์ในรถน่ะครับ
เคยลองเอารถไปเข้าศูนย์นิสสันแล้วช่างเขาชี้ให้ดูครับ

เท่าที่ทราบ(เอาบ้าง)ปลั๊ก CONSULT มีเฉพาะรุ่น 24V

ส่วนรถที่วางเครื่องใหม่แล้ว ช่างไฟเค้าจะต่อให้รึเปล่า ก็แล้วแต่เวรแต่กรรม

แต่รถผม พี่จิมต่อให้ครับ 555555

ไม่สิต้องบอกว่ารถที่วางอู่นี้ถ้าเป็น 24 ต่อให้ทุกคันครับ

แก้ไขล่าสุด:
[/QUOT

ใช่แล้วครับอยู่หลังกล่องฟิวส์ปลั๊กที่มีพลาสติกใสหุ้มไว้นั่นแหละครับ
ถ้ารถเดิมๆก็ต่อตรงนี้ได้เลยถ้ารถวางเครื่องใหม่ถ้าช่างเขาวายเข้ามาสายก็อยู่ตรงนี้:coolly-0023:

ของผมก็ยังมีอยู่น่ะแต่ยังไม่เคยลองเสียบเลย 12V. M/T ตรงรุ่น