• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟหน้า 12V ใส่ชุดไฟซีนอนได้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31432
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31432

Tum bangna
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
โคมไฟหน้า 12V ใส่ชุดไฟซีนอนได้มั้ยครับ มีใครใส่แล้วบ้างขอคำแนะนำด้วย :coolly-0023:
หลอดไฟต่ำผมรุ่น H3C ครับ ถ้าใส่ซีนอนจะต้องแปลงมั้ยครับ:coolly-0043:
หรือเอาซรนอน H3 ใส่ได้เลยครับ:coolly-0043:
ขอบคุณครับ:coolly-0003:

ใส่ได้ครับ
ไม่ต้องแปลงใดๆทั้งสิ้น

ใส่แล้วเป็นยังไงบ้างครับคือผมชอบไฟ 12 จะเปลี่ยนเปนพวก depo ก็

ไม่ชอบอีก แต่ว่าไม่ชอบตอนกลางคืนเลยมืดมนมากๆ

เอาไปใส่ซีนอนก็กลัวไม่สว่างอีกเลยอยากทราบว่าถ้าติดแล้ว

มันจะสว่างมั้ยอ่ะครับ...ใครเคยติดแล้วบอกทีครับ

เพื่อนผมไปคิดซีนอลแล้ว ก็สว่างกว่าเดิมมาก แต่ก็ไม่มากถึงขนาด projector ใหม่ๆ สมัยนี้ แต่ติดได้คับ ไม่ต้องแปลง เลือกหลอดซีนอนให้ตรงกับที่ใส่อยู่ก็พอ รู้สึกว่าจะ H3 นะ

อยากทราบราคาที่น่าใช้อะครับ เห็นมีตั้งแต่ 2500 - 8000 มันดีต่างกันยังไงครับ
ตัวผมเองคงมีปัญญาแค่ 2500 - 3000 อะครับ ไม่รู้จะทนทานหรือเปล่า

หลอดมันเป็น H1 ไม่ใช่หรอครับผมใส่อยู่ซื้อคลองถม 2200 บาทแต่ใส่แสงมันกะจายมันสวยแต่ใช้งานไม่ค่อยเวิร์ค

ไฟต่ำ มัน H1 ครับ
ราคามันก้อตามคุณภาพแหละ ส่วนมากบัลลาสต์จะพังก่อน

โคม 12V กระจกใส
ไฟต่ำ เป็น H3C
ไฟสูง ไม่แน่ใจว่า H1 มั้ย
ไฟสปอร์ตไลท์ เป็น H3C ครับ
เปลี่ยนเองกับมือ ทั้งไฟต่ำ และ สปอร์ตไลท์ครับ ไฟสูงไม่เคยเปลี่ยน
:coolly-0022::coolly-0022:

ของผม12Vใส่6000Kก้อสว่างดีครับราคาพร้อมใส่4500บาท

เปลี่ยนเองกับมือ ทั้งไฟต่ำ และ สปอร์ตไลท์ครับ ไฟสูงไม่เคยเปลี่ยน
งงว่ะ ตามสเป็คเลยนะ
ไฟต่ำ H1
ไฟสูง H3
สปอตไลท์ H3C

ไฟ12Vเวลาตบไฟสูงไฟต่ำดับกันมั้ยครับพี่:coolly-0043:

งงว่ะ ตามสเป็คเลยนะ
ไฟต่ำ H1
ไฟสูง H3
สปอตไลท์ H3C

จริง ใช้อยู่ ตามรูป รถน้ารุ่นกันชนอูมปี 95 โคมหน้าเป็นโคมแบบเดียวกับรุ่น 24 V หรือเปล่า :coolly-0043:
รถผม 12V ปี 92 M/T มันเป็น H3C จริงๆ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

• หลอด H3C.jpg
    หลอด H3C.jpg
    28.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 92
พี่ออยร์ครับของผมก้อสเป็คเหมือนอันเนี้ยนะครับพี่:coolly-0043:

จริง ใช้อยู่ ตามรูป รถน้ารุ่นกันชนอูมปี 95 โคมหน้าเป็นโคมแบบเดียวกับรุ่น 24 V หรือเปล่า :coolly-0043:
รถผม 12V ปี 92 M/T มันเป็น H3C จริงๆ:coolly-0033:
ช่าย รถผมเป็นตัวอูมไฟแบบเดียวกะ 24 วาล์วแหละ
และสเป็คมันก้อเป็นแบบที่ผมบอกง่ะ

ผมใส่ซีนอลในตัว 24เหลือง ผมแปลงนะแต่อธิบายไม่ถูกมาดูเองดีกว่า ผมอยู่ใกล้ๆกัน ผมอยู่นวมินทร์งะ
ปล.จุดแปลงคือตัวล็อกระหว่างหลอดไฟกะโคมงะ ไม่รู้เรียกถูกหรือปล่าว

ทะมัยรถป๋ม ใส่ h3c ทุกหลอดเลย อิอิ

อยากใส่มั่งงงงงงงงงงงงงงงงงง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม