• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ต้องการถอดเครื่องเสียงทำไง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ASAP
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ASAP

Member
Register
เข้าร่วม
9 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ต้องการถอดเครื่องวิทยุเก่าออกเพื่อเปลี่ยนใหม่ต้องทำอย่างไรครับ ถอดเปลือกตรงการไม่ออกครับ ต้องถอดตรงไหนก่อนรบกวนด้วยครับ

ไฟล์แนบ

23.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 79

วิทยุเก่าดึงออกมาไม่ได้หรอครับ

ถ้าจะถอดหมด
1.ถอดเท้าแขนออกก่อน มีน๊อตซ้ายขวา และข้างในเก๊ะอีก2หรือ3นี่แหละ
2.ถอดน๊อตคอนโซลกลาง มีตัวหลัง2(ถอดเท้าแขนถึงเห็น) และข้างหน้าตรงข้างเท้าข้างละ1
ที่เหลือคุณน่าจะถอดแล้ว ต่อไปตัวคอนโซลกลาง ดึงครับดึงถอยหลังอย่างเดี๋ยว ก็น่าจะออกนะครับ

1. ไขสกรูมือตัวปลดล๊อคเบรคมือออกก่อน
2. ไขสกรูคอนโซลท้าวแขน ซ้ายขวา อยู่ข้างๆ หน้า-หลัง รวม 4 ตัว ยกคอนโซลออก ปลดปลั้กสวิทย์ 2 ตัว โหมดเกียร์กับลดเสาอากาศ
3. ไขสกรู 2 ตัวตรงปลายคอนโซลกลาง ด้านข้างซ้ายขวาออก ยกคอนโซลเฉพาะตัวประกบด้านหน้าออก
4. จ๊ะเอ๋ เจอแล้วไขสกรูยึดประกับวิทยุกับเก๊ะเล็กออก ดึงวิทยุ+เก๊ะเล็กออกมา จบ
5. ใส่กลับ เล่น 69 ไปแล้วกันครับ

1. ไขสกรูมือตัวปลดล๊อคเบรคมือออกก่อน
2. ไขสกรูคอนโซลท้าวแขน ซ้ายขวา อยู่ข้างๆ หน้า-หลัง รวม 4 ตัว ยกคอนโซลออก ปลดปลั้กสวิทย์ 2 ตัว โหมดเกียร์กับลดเสาอากาศ
3. ไขสกรู 2 ตัวตรงปลายคอนโซลกลาง ด้านข้างซ้ายขวาออก ยกคอนโซลเฉพาะตัวประกบด้านหน้าออก
4. จ๊ะเอ๋ เจอแล้วไขสกรูยึดประกับวิทยุกับเก๊ะเล็กออก ดึงวิทยุ+เก๊ะเล็กออกมา จบ
5. ใส่กลับ เล่น 69 ไปแล้วกันครับ
อ่านมาแรก ๆ ทำท่าจะดี
หลัง ๆ นี่ชักยังงัยแระ
555++

ดูแล้ว นั่นมัน ไพโอเนียรึป่าว ผมว่ามันติดตัวล๊อคนะ ต้องมีเหล็กเสียบ ปลดล๊อค

แนะนำไปร้านเครื่องเสียง แปปเดียวเสร็จครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม