• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครก็ได้สอนใช้ Apexi AFC แบบ 1 ปุ่มหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pokumi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pokumi

Register
เข้าร่วม
29 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยใช้บ้างอะ สอนใช้หน่อยครับ ผมซื้อมากะให้รถมันประหยัดน้ำมันเวลาขับในเมืองแต่เวลาจะซิ่งก็จะบิดกลับให้เป็นค่าที่ ecu ตั้งไว้อ่ะครับ แต่ตอนนี้ใช้ไม่เป็น

มันช่วยได้ไม่มากหรอกคับถ้าจะให้ประหยัดอ่ะถ้าจะทำงั้นต้องปรับน้ำมันบางๆหน่อยมั้ง
แต่ก็เสี่ยงเครื่องพังอีก อีกอย่างเกิดคุณซัดไปโดยลืมปรับกลับมาก็พังแน่นอน

ปล.แนะนำไปซื้อตัวที่เป็น5ปุ่ม รึไม่ก็พวก s-afc1 s-afc2 มาใช้จะดีกว่า

ปุ่มเดียว ช่วยได้ไม่มากเท่าไหร่ครับ อยากให้ดีเล่นจอฟ้าดีกว่า

• กระทู้ ผู้เขียน
จริงๆแล้วผมขับในเมืองใช้รอบไม่เกิน3พันน่ะครับ อยากจะให้ประหยัดแค่ช่วงนี้แหละ อาจมีเกินๆบ้างนิดหน่อยช่วงจังหวะจะแซงหรือออกตัวออกจากซอยและก็ที่กลับรถ แต่ถ้าจะซิ่งหรือแช่รอบก็จะบิดกลับ 0 ก่อนแซดแน่นอน(ค่า 0 นี้มันเหมือนปิดการทำงานใช่ป่ะครับ คือไปใช้ค่าเดิมในกล่อง ecu ผมเข้าใจถูกป่าว) แล้วถ้าพวกพี่ๆว่าแบบนี้ช่วยได้ไม่มาก ใช้แบบ5 ปุ่ม ดีกว่าเยอะป่ะครับ หรือว่าต้องจอฟ้าอย่างเดียว

แนะนำจอฟ้าดีกว่าคับ ละเอียดกว่าพวก1 หรือ 5 ปุ่มเยอะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม