• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เบรคจม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
นานๆเป็นทีครับงงๆเหมือนกัน อยู่ๆก็จมลงไปเรยพอย้ำอีกครั้งถึงมา บางทีก็เป็นแต่เวลาขับช้าๆประมาณ20-30 น้ำมันเบรคก็ไม่ลด เบรคเดิมครับ ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับใ....

มีเสียงฟืด ๆ ในห้องโดยสารเวลาเหยียบเบรคหรือป่าวครับ
ถ้ามีก้อแสดงว่าหม้อลมรั่วแล้วครับ

อ้าวววว ลองไปไล่ระบบเบรคใหม่นะนุ ว่ามีจุดไหนรั่วรึเปล่า

ถ้ามันจมก็งมขึ้นมาดิครับ ล้อเล่นครับ อิอิ
ลองเช็คดูครับ

มีเสียงฟืด ๆ ในห้องโดยสารเวลาเหยียบเบรคหรือป่าวครับ
ถ้ามีก้อแสดงว่าหม้อลมรั่วแล้วครับ

แล้วเวลาติดเครื่องทีแรกเบรคมันแข็งอ่ะครับ สักพักจะนิ่มปกติ แต่เหยียบแล้วดังฟืดๆอ่ะ เป็นที่ไรครับ ผวาเลยพุ่งไปหารถเค้ามะคืนนี้ เบรคไม่ได้..................:coolly-0020::coolly-0020::coolly-0020:

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ
ตอนStart มันจะแข็ง ได้แป๊บเดียวก็จมอีก
ของผมเป็นที่หม้อลมน่ะครับ มันรั่ว

อาการนี้ผมเคยเป็นครับ
ตอนStart มันจะแข็ง ได้แป๊บเดียวก็จมอีก
ของผมเป็นที่หม้อลมน่ะครับ มันรั่ว

ของผมมันแข็งทีแรกอ่ะครับ แล้วก้อปกติตลอดเลย ไม่จม แต่เหยียบดังฟืดๆนะ ก่อนหน้านี้ มีท่อลมแตก1เส้น ท่อตรงออกจากฝาครอบอ่ะครับ ท่อไรบอกมะถูก

ของผมมันแข็งทีแรกอ่ะครับ แล้วก้อปกติตลอดเลย ไม่จม แต่เหยียบดังฟืดๆนะ ก่อนหน้านี้ มีท่อลมแตก1เส้น ท่อตรงออกจากฝาครอบอ่ะครับ ท่อไรบอกมะถูก
หม้อลมแหละ ลองดู ๆ

ของผมก้เคยเป็นแระ หม้อลมแหละครับ

ของผม ถ้าเครื่องดับ ก็ใช้ตรูดคันหน้าเบรค :coolly-0023:

ของผม ถ้าเครื่องดับ ก็ใช้ตรูดคันหน้าเบรค :coolly-0023:

ผมก็เป็นครับเคยเครื่องดับแล้วเบรคจมทันทีเรย แบบนี้หม้อลมรั่วรึเปล่าครับ

อ้าวววว ลองไปไล่ระบบเบรคใหม่นะนุ ว่ามีจุดไหนรั่วรึเปล่า

มันเคยเป็นมาครั้งนึงแล้วก็หายไปนานเรยพี่ป้องจนผมนึกว่าหายและ อยู่ๆก็โผ่ลมาอีกซะงั้น...

น่าจะมีเสียงครับพี่ พอผมไปขยับๆตัวหม้อลมดูมันโยกๆแปลกๆแล้วมันก็หายจม แต่ผมว่าอีกไม่นานก็คงเป็นอีกแน่....:coolly-0036:

มันเคยเป็นมาครั้งนึงแล้วก็หายไปนานเรยพี่ป้องจนผมนึกว่าหายและ อยู่ๆก็โผ่ลมาอีกซะงั้น...

แล้วตกลงมีเสียงดังฟื๊ดๆแถวหน้าคอนโซลรึเปล่า ....ถ้าไม่มี น่าจะเป็นที่ลูกสูบปั๊มเบรค อาจมีบางจุดเสื่อมแล้ว ทำให้เกิดฟองอากาศขึ้นในระบบ ลองไล่ดูใหม่นะ
ถ้าจากคำตอบด้านบน อาจเป็นแค่ท่อยางบางจุดแถวๆหม้อลมขันไม่แน่นนะ นุ ลองดูก่อน

แก้ไขล่าสุด:
เหยียบเบรกแล้ว ดัง ฟืดๆๆๆ แบบนี้รั่วป่าว

เป็นเหมือนกันเลย บางครั้งเหยียบแล้วจมหายเหมือนไม่มีอะไรเลย เล่นเอาเสียววูบ (แต่มันเป็นบางครั้งนะ สงสัยจัง)

จิงไหมที่เขา ว่ากันว่า หม้อลมเก่ายุ่น สภาพก็ไม่ค่อยดีแล้ว จิงหรือป่าวหว่า

เปลี่ยนชุดเบรคใหม่หายแล้วครับยกยวง ของเก่าคาริปเปอร์หมดสภาพแบบเอามือจับขยับโยกๆได้เลยครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม