• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนสอบถามเรื่อง เข็มนำ้มัน มันเพี้ยนครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311091
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311091

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ ข้องใจมาก
รถผมวางเครื่อง 1JZ GE ไร้โบ ฝาดำ
เวลาน้ำมันหมด เข็มน้ำมันจะไม่ตก E แต่จะค้างอยู่ 1 ขีด เราก็ชะล่าใจขับซะหมดเลย เอาเข้าไปเช็คลูกลอยก็ทำงานปกติ เติมน้ำมันเต็มถังมันก็ขึ้น F ปกติ
ผมเลยอยากจะรู้ว่าต้องทำยังไงกับมันดีครับ รบกวนสอบถามเพื่อนๆสมาชิก
ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ตรวจลูกลอยในถังน้ำมันได้เลยครับ มีค้าง ครับ
และไฟเตือนใกล้หมดมันติดไหม ถ้าไม่ติดจะได้ทำทีเดียวไปเลย

ตรวจลูกลอยในถังน้ำมันได้เลยครับ มีค้าง ครับ
และไฟเตือนใกล้หมดมันติดไหม ถ้าไม่ติดจะได้ทำทีเดียวไปเลย

ขอบคุณครับ แรกๆมันก็ติดอยู่ครับ แต่ตอนนี้ไฟไม่ติดแล้ว ลูกลอยรื้อออกมาแล้วนะครับ ทุกอย่างปกติครับ ทำไงดี

งึมๆ ๆ ๆ งง งง

เป็นเหมือนกันเลยแต่ไม่มีเวลาแก้

เป็นเหมือนกันเลย

งึมๆ ๆ ๆ งง งง
ลองตรวจดูที่ถังน้ำมันครับ ว่ามันบุบช่วงตรงลูกลอยหรือเปล่า
ผมเคยเป็นครับ เกิดจากรถลากที่ยกล้อหลังขึ้นโดยที่แกนแขนยกมันไปกดถังน้ำมันพอดี
หลังจากลากรถแล้วก้อเป็นเลย เข็มไม่เคยตก E เลย ถอดเปลี่ยนชุดก้านลูกลอย
เปลี่ยนเกจน้ำมันที่เรือนไมล์ก้อไม่หาย สุดท้ายสังเกตุตอนใส่ ว่าทำไม ช่องใส่ลูกลอย
มันถึงใกล้กับช่วงบนมาก เลยถึงบางอ้อเลย เอาไม้หน้า 3 มาใส่ลงไปในช่องนั้นแล้วทุบลง
หลังจากนั้นก้อประกอบกลับตามเดิม ก้อลงต่ำทันที่เพราะน้ำมันใกล้หมดแล้วถึงทำ
เป็นประสบการณ์ ครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เป็นแบบผม ก้อเอาใจช่วยให้หายไวๆ ครับ :coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ลองตรวจดูที่ถังน้ำมันครับ ว่ามันบุบช่วงตรงลูกลอยหรือเปล่า
ผมเคยเป็นครับ เกิดจากรถลากที่ยกล้อหลังขึ้นโดยที่แกนแขนยกมันไปกดถังน้ำมันพอดี
หลังจากลากรถแล้วก้อเป็นเลย เข็มไม่เคยตก E เลย ถอดเปลี่ยนชุดก้านลูกลอย
เปลี่ยนเกจน้ำมันที่เรือนไมล์ก้อไม่หาย สุดท้ายสังเกตุตอนใส่ ว่าทำไม ช่องใส่ลูกลอย
มันถึงใกล้กับช่วงบนมาก เลยถึงบางอ้อเลย เอาไม้หน้า 3 มาใส่ลงไปในช่องนั้นแล้วทุบลง
หลังจากนั้นก้อประกอบกลับตามเดิม ก้อลงต่ำทันที่เพราะน้ำมันใกล้หมดแล้วถึงทำ
เป็นประสบการณ์ ครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เป็นแบบผม ก้อเอาใจช่วยให้หายไวๆ ครับ :coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ เดี๋ยวจะลองมุดไปดูซะหน่อย...

ผมเคยเป็นตอนวางเครื่องแล้วเปลี่ยนปั้มติ๊กใหม่ ที่ของผมเป็นเพราะ ลูกลอยไม่เท่ากลับน้ำมันในถังครับ ผมเลยเอามันมาดัน ก็หายแล้ว แต่ไฟเตือนน้ำมันหมดของผมไม่เสียนะ..

ไม่หายครับ แก้ไม่ตก...

ไม่หายครับ แก้ไม่ตก...

อาการนี้เหมือนจะเคยเล่นน่ะครับ

ว่าแต่เรือนไมล์ มีใครเคยแกะ ทำอะไรหรือป่าว

โทรหาบ่มก็ได้ครับ เดี๋ยวแน่ะนำวิธีให้ดีกว่า

ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม