• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

====ปัญหากับโช้ค====

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ollbestllo
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ollbestllo

Member
Register
เข้าร่วม
9 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าโช้คมันจะเสียหรือมันจะพังมันจะเป้นยังไงครับตอนยังใช่้งานอยู่ในรถ
อยากรู้ครับ
ขอบคุณมากครับ:coolly-0013:

อาการโช๊คเสียมีเยอะมากครับ เช่น โช๊คซึม โช๊คย้วย โช๊คแตก วิ่งแล้วดังกึ๊กๆๆ ก้อโช๊คครับ รถคุณมีอาการแบบไหน ลองเอามาถามดีกว่าครับ จะได้บอกได้ว่าเสียมั้ย

รอผู้รู้มาเสริมอีกทีนะครับ.....

• กระทู้ ผู้เขียน
อาการโช๊คเสียมีเยอะมากครับ เช่น โช๊คซึม โช๊คย้วย โช๊คแตก วิ่งแล้วดังกึ๊กๆๆ ก้อโช๊คครับ รถคุณมีอาการแบบไหน ลองเอามาถามดีกว่าครับ จะได้บอกได้ว่าเสียมั้ย

รอผู้รู้มาเสริมอีกทีนะครับ.....

คืออยากรู้ไว้เป็นความรู้หรือเพื่อคนอื่นเข้ามาดูอะครับ
อาการมันเป็นยังไง

โช๊คของผมเดิมๆ แข็งมากเลยครับ
ควรจะทำยังไงให้มันนิ่มลงได้บ้างครับ
พื้นถนนไม่เสมอทีไร ยังกะตกหลุม

แก้ไขล่าสุด:
ควรจะทำยังไงให้มันนิ่มลงได้บ้างครับ
พื้นถนนไม่เสมอทีไร ยังกะตกหลุด

โช๊คเดิมๆเลยไม่น่าจะแข็งขนาดนั้นนะคับ นอกจากมีการนำไปอัดน้ำมันมาใหม่แล้ว

รึไม่อาจจะไม่ใช่โช็คเดิม+สปริงเดิมของมัน

ปล.ลองให้รายละเอียดมากกว่านี้หน่อยพี่ๆน้องๆจะได้มาช่วยตอบได้ถูกคับ

พื้นถนนไม่เสมอทีไร ยังกะตกหลุด

โช๊คเดิมๆ ไม่น่าแข็งนะครับ รถได้โหลดลงมาป่าวครับ ถ้าโหลดแล้ว โช๊คเดิม มันก้อจะกระด้างแบบนั้นอ่ะครับ แต่ถ้าไม่โหลด แสดงว่าคดหรือเสีย หาใหม่ได้เลยครับ...:coolly-0026::coolly-0026::coolly-0026:

ถอดมาเช็คดีกว่าคับ
ว่าที่ว่าแข็งนี่ คงไม่แข็งเท่าโช๊คของ JIC แน่นอนคับ อิอิ

ถ้าเป็นแบบแก็สถ้ากดแล้วปล่อยถ้าค่อยๆขึ้นแสดงว่าดี ถ้ากดแล้วมันขึ้นเลยแสดงว่าเสียคับ

ถ้าโช้คแข็งก็สงสัยได้อีกอย่างว่าโช้คตายครับ
คือเสียนั่นแหละครับ

ไปเช็คมาแล้วครับ ช่างเค้าว่ามันตายไปซะแล้ว....
ถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ของไรดีครับ ผมอยากได้แบบนิ่มๆหน่อย
ชวนแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ไปเช็คมาแล้วครับ ช่างเค้าว่ามันตายไปซะแล้ว....
ถ้าจะเปลี่ยนควรใช้ของไรดีครับ ผมอยากได้แบบนิ่มๆหน่อย
ขอบคุณครับ
อยากได้นิ่ม ก็เดิมๆ

ขอบคุณครับ

โอลิน เลยครับ นิ่มแน่นอน....นิ่ม หนึบ ของดีเลยครับ